Announcement

Collapse
No announcement yet.

Pioneer DVR - 212 ไรท์เเผ่นเเล้วเสียทุกเเผ่นเลยอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Pioneer DVR - 212 ไรท์เเผ่นเเล้วเสียทุกเเผ่นเลยอ่ะครับ

รายละเอียดครับ http://www.pantip.com/tech/hardware/...2505095.html#6

มันไรท์ไปได้สักพักก็จะ Error ตลอดเลยครับ อัพเฟริมเเวร์เป็รล่าสุเเล้วครับ)ถ้าเสียจะได้ไปเคลมครับ(ซื้อเมื่อวาน JIB)

ขอบคุณมากครับ

เครมเลยท่าน JIB เปลี่ยนตัวใหม่ให้ภายใน 15 วัน

Comment

เปลี่ยนมาเเล้วก็ยังเหมือนเดิมอ่าครับ T-T รึว่าเป็นที่พอร์ต SATA

ขอบคุณมากครับ

Comment

อาการนี้ผมว่า อาจมีปัญหาที่ตัวไฟล์-----รึไม่ก็ระบบการส่งข้อมูลมาไรท์(ทั้งจาก Hardware และ Software)
        อันดับแรกผมอยากรู้ว่าเป็นไฟล์อะไรครับที่จะไรท์น่ะครับ แล้วตัวไฟล์อยู่หน้าจอใช่มั๊ยครับ ตัวไฟล์เช็คทั้งหมดแล้วนะครับว่าไม่มีส่วนหนึ่งส่วนใดเสียหาย ตัวโปรแกรม alcohol120% ไรท์ไฟล์ได้ปกติใช่มั๊ยครับ
        ถอดสายไปจั๊มพ์พอร์ตอื่น แล้วลองดู
        ถ้าไม่ได้ก็ถอดโปรแกรมออกแล้วติดตั้งใหม่
        ถ้าไม่ได้ก็ลองเปลี่ยนมาใช้ NERO ดูครับ
        ถ้าไม่ได้ก็ format ลง windows ใหม่ ลงโปรแกรมไรท์ใหม่
        ถ้าไม่ได้......ก็เอาเครื่องไรท์นี้ไปต่อกับเครื่องอื่นแล้วเอาไฟล์นี้(ยก HDD) ไปไรท์ด้วยalcohol120%ดูว่ามีปัญหามั๊ย
        กับ ไปไรท์ด้วย NERO ดูว่ามีปัญหามั๊ย
        ถ้าไม่ได้ก็จะรู้ล่ะครับว่า เป็นที่อะไรกันแน่ DVD Writer--ตัวไฟล์---ตัวโปรแกรม---คอมพ์---HDDที่เก็บข้อมูล

ปล.อย่าลืมเช็คดูระบบไฟด้วยนะครับ ว่าไฟเพียงพอรึเปล่า

Comment

น่าจะเสียแล้วคับ

Comment

Working...
          X