Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ดซิบเซ้ต intelP35 รุ้นไหนดีสุดคับ และCPUตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ดซิบเซ้ต intelP35 รุ้นไหนดีสุดคับ และCPUตัวไหนดี

มี 2 คำถามอ่ะคับ ช่วยผมหนอ่ย
    1. อยากได้ของ ASUS ที่มีชิบเช็ต P35อ่ะคับ มี P5KR ,P5K ,P5KSE ฯลฯ อีกมากมาย ช่วยแนะนำผมหน่อยคับ ซื้อตัวไหน รุ้นไหนคุ้มสุด คับ(หรือมีอย่างอื่นที่ดีกว่าชิบเช็ต P35 บอร์ดผมมีงบ 5000บาทอ่ะคับ แนะนำหน่อย)

2.อีกอย่าง CPU C2D E6550 กับ E6750 อ่ะคับ...

ซื้อรุ้นไหนคุ้มสุดอ่ะ มันต่างกัน ที่สัญญานนาฬิกาอย่างเดียวใช่ไหมคับ อย่างอื่นเหมือนกันใช่ไหมคับ
    คือ E6550 2.33 ใส่ E6750 2.66 อ่ะคับ

....

Comment

เอาข้อมูลของ GIGABYTE P35-DS3R ไปดูครับ น่าเล่นดี

กด

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=186

หรือไปสอบถามข้อมูลที่นั่น

Comment

ASUS P5KR ถูกลงอีกหน่อยก็ GIGABYTE P35-DS3R

Comment

เเนะ นำ DFI Blood Iron ครับ ผมใช้อยู่ โครตเเรงเลย

Comment

ASUS P5K-C ดีกว่าครับ P35

รองรับ CROSFIRE กับ DD3 ด้วย

4990 ที่ HWH ครับ

Comment

แล้ว CPU ซื้อตัวไหนคุ้มสุดอ่ะคับ

Comment

E6750 ครับ ส่วนต่าง คุ้มสุด ผมยังใช้เลย

Comment

ผมว่า CPU คอยหลังปีใหม่ดีกว่ามะท่าน

Comment

แนะนำ Intel ครับ DP35DPM

Comment

หลังปีใหม่ ผมว่าคอมน่าจะแพงขึ้น ~ ทุกปีก้เปงแบบนี้

Comment

-.- โดยความคิด
                        ลอง Quad ไปเลยม่ะเพ่ ..
                        Q6600 ก่เปงทางเลือกที่ดีนะท่าน เพิ่มกาตังอีกนิด
                        ก้ได้แระ ~ โดยรวมๆ แตกต่าง core2 พอสมควร นะ
                        ไม่รู้สิ ความคิดของผมเอง นะ ลองเลือกดู

Comment

Originally posted by mashiplay View Post
                          หลังปีใหม่ ผมว่าคอมน่าจะแพงขึ้น ~ ทุกปีก้เปงแบบนี้
                          อ้าว! กำลังจะอัพคอมใหม่หลังปีใหม่พอดีเลย

Comment

บอร์ดอ่ะคับ พี่ P5DS3P และ P5DS3R อารายดีกว่าอารายเนี่ยคับ...

ตามความคิดผม P5DS3P น่าจะดีกว่าใช่ไหมคับ

Comment

เมนบอร์ดไม่ทราบครับ แต่ cpu e6750 คงคุ้มค่ากว่า e6550
                              แล้วรอรุ่นใหม่ดีไหม ถ้ารอไหวก็รอครับ รุ่นใหม่ยังไงมันก็ดีกว่าอยู่แล้ว แต่ถ้ารีบใช้ก็สอยเลย มือสองยิ่งถูก

Comment

Working...
                              X