Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี่ค่าไฟผม 12000 อ่ะคับถ้่าหาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี่ค่าไฟผม 12000 อ่ะคับถ้่าหาก

ถ้าหากซื้อเครือง คอมมี Power Supply 450 วัต จะเป็นเงินเท่าไหร่เปิด 24 เห็นใจพ่ออ่ะ= = ก่ะจะซื้อคอมตั้งแต่เดือนที่แล้วแล้ว... ยังไม่ได้ซื้อ....
    Last edited by denicabasta; 22 Dec 2007, 17:12:27.

12k บ้านหรือโรงงาน

Comment

เป็นร้านขายยาคับ

Comment

เปิดแอร์ทั้งวันรึเปล่า?

Comment

แอร์ทั้งบ้านก้ 6 ตัวอ่ะคับข้างบน 3ข้างล่าง 3 อ่ะเปิดสลับนอนก็ข้างบนอ่ะฮ่ะ...

เพิ่มเติมคับ...อ่ะนะมันมีหลอดไฟคู่้อีกประมาณ 40คู่อ่ะคับ = = ก็ 80 ตัวที่เป็นแท่วยาวๆอ่ะคับ

แล้วเรืองคอมพ์ง่ะ... .T^T ค่าไฟมันเท่าไหร่หรอ...คือค่าไฟมันโครตเยอะ...ช่วงนี่ใช้เงินเปลือง..ตัดสินใจไม่ได้ซื้อดีไม่ดี... = = ใจก้อยากเล่นเกม เก็บตังมานาน..แต่เห็นค่าไฟพ่อแล้ว..เห็นใจ...
          Last edited by denicabasta; 23 Dec 2007, 02:37:33.

Comment

ผมว่าค่าไฟแพงมันน่าจะมาจากแอร์มากกว่านะครับ = ="

บ้านผมคอม 4 เครื่องเปิด 24 เดือนนึงยังไม่ถึง 2 พันเลย

Comment

คอมนึงเครื่องกินไฟไม่เยอะหลอกคับ ไม่งั้นพวกร้านเกมส์คงอยู่ไม่ได้หลอก ชม.ล่ะ10บาทเอง ยังรวยกันได้
              ส่วน Supply 350w หรือ 2000w มันก็กินไฟเท่ากันแหละคับ ขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ข้างในเครื่องมากกว่า ว่ามีเยอะหรือน้อย และก็ใช้งานหนักมากน้อยแค่ไหน ซื่อไปเถอะครับความสุขอย่ากังวลมาก

Comment

อยากประหยัดนี่ เลย Enhance 500W ENP-5150GH ประหยัดไฟสุดๆ
                จ่ายไฟเต็ม Power Factorสูง Effiqency ก็สูง Riple แค่ 3% มีไรแจ่มกว่านี้มั้ย
                อิอิ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                  12k บ้านหรือโรงงาน
                  คิดเหมือนผมเลย อะไรมันจะขนาดนั้น

เรื่องคอมมันไม่ได้กินไฟอะไรมากมายหรอกครับ แต่หาทางประหยัดไปทางอื่นโดยด่วน ถ้าค่าไฟบ้านผมเป็นหมื่นอย่างนี้ เป็นลมแน่ๆ

Comment

460 Watt เปิด 24 ชั่วโมง คงไม่ถึง 1000 หรอกครับ

บ้านผมคอม 6 ตัว(เปิดไม่ต่ำกว่า 10 ชั่วโมงต่อเครื่อง บางที ก็ 24 ชั่วโมง) เครื่องจักร (แท่นพิมพ์) 4 เครื่อง แอร์ 3 ตัว ค่าไฟราวๆ 12000-14000

แต่เดือนที่แล้วแอบตกใจ ค่าไฟเหลือ 7000 มัยมันหายไปเยอะหว่า

Comment

Desktop กินไฟไม่มากขนาดนั้นหรอกขอรับ
                      ..
                      ...
                      เล่าประสบการณ์ให้ฟัง
                      คอนโดน้องผม มีแอร์ 2ห้อง และ notebook 1ตัว
                      อยู่มาวันหนึ่ง ผมเอา Desktop ผมไปตั้ง แล้วเปิดโหลดบิทราวๆวัละ 12-16ช.ม. ต่อวัน
                      เดือนนั้นค่าไฟไปแปะ.. 2000บาท (จากเดิม 1600-1800)
                      น้องสาวผมตกใจมาก แล้วก็โทษ Desktop ว่าเป็นต้นเหตุของค่าไฟที่เพิ่มขึ้น
                      แต่..
                      2เดือนก่อน ทั้งน้องผมทั้งญาติที่พักคอนโดห้องเดียวกันติดหวัดครับ
                      เลยต้องปิดแอร์นอนกัน... แต่มีห้องน้องสาวผมทะลึ่งเปิดแอร์นอน (คือ.. เดือนนี้เปิดแอร์แค่ตัวเดียว)
                      เชื่อไหมครับ ปิดแอร์เครื่องเดียว ค่าไฟลดเหลือ 1000บาท (+ได้ส่วนลดต่างๆด้วย)
                      ทีนี้ล่ะเงียบเลย.. จอมโวยวายทั้งหลาย
                      ส่วน Desktop ที่เป็นแพะเมื่อคราวที่แล้วผิวปากแซวตลอดเลยช่วงนี้ อิอิ

Comment

แอร์ครับ แต่ว่าบ้านผมเดือนนี้ค่าไฟผมลดลงจากเดือนที่แล้วเหลือแค่ 76000 เอง

Comment

ไม่เกี่ยวกับ Com ครับ น่าจะมาจากพวกแอร์ ตู้แช่ กับอุปกรณ์ไฟฟ้าอื่นๆ การันตีค่าไฟคอม ต่อเดือนหลักร้อยครับ ต่อให้โหลด Bit 24 ชม. ก็เพิ่มไม่เยอะ เพราะท่านคงไม่เปิดจอทิ้งไว้ 24 ชม. มั้ง

Comment

ที่หอผม เปิด24ชม. เดือนนึง ค่าไฟ 400บาท ใช้ Enermax 460W ครับ ส่วนใช้ไฟเยอะไม่เยอะ ขึ้นกะ Hardware ในเครื่องครับ

Comment

ใครๆ ก็ว่าเราเหมือนกัน ว่าเปิดคอมเล่นเกมส์ เปลืองไฟ

ผมบอกว่า " ดีกว่าไปเล่นร้าน ชัวโมงล่ะ 10 บาท "

เล่นที่บ้าน อย่างมาก เหมาจ่ายให้เลย เดือนละ 200 บาทเอง

Comment

Working...
                              X