Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD notebook แบบ 7200 rpm ร้านไหนมีขายมั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD notebook แบบ 7200 rpm ร้านไหนมีขายมั้งครับ

กำลังว่าจะ upgrade ซะหน่อยของเดิม 80GB น้อยจนน่าใจหาย แต่หาซื้อไม่ได้เลยมีร้านไหนขายมั้งครับในฟอร์จูน กำลังสน seagate ไม่ก็ของ hitashi 160GB ขึ้นไปอ่ะครับ (จริงๆ 200Gb ได้ก็ดีนะเนี่ย -*- )

ดันครับ กำลังหาแบบ 7200 รอบเหมือนกัน

Comment

เคยเห็นเมื่อ 3 เดือนก่อนมั้ง hitachi 7200 รอบ
      200G ขายตัวละ 10000 บาท
      พันทิพ ชั้น 3 หรือ 4 ไม่แน่ใจ ฝั่งเดียวกับที่มีร้าน sony

Comment

200 GB ดูท่าจะแพงเว่อร์อยู่แฮะ สงสัยคงต้องดู 160GB -*-

Comment

ตอนนี้ใช้ 80G 7200 รอบ buffer 16MB เมื่อก่อนพี่ตี๋เอามาขาย ตอนนี้ก็เห็นมีอีกคนนึงขายอยู่ ดูความแรง
          Attached Files

Comment

เทียบความเร็วกับ hitachi 5400 รอบ 80 G
            WD250G รหัส KS buffer 16MB
            WD80G รหัส JS buffer 8MB
            WD Raptor 150G รหัส ADFD Buffer 16MB

Comment

ปิดท้ายด้วย Toshiba 200G ตัวที่ให้มาพร้อมกับ HP 6050tx ถ้าใช้ battary แล้วบูทโหลดนานกว่า 5 นาที รอจนเซ็ง
              ข้อดี เมื่อเปลี่ยนฮาดดิสก์ใหม่เป็น 7200 รอบ
              - เร็วได้ใจทำงานคล่องตัว
              - เปิดปิดไม่ต้องคอยนานมาก

ข้อเสียเมื่อเปลี่ยนไปใช้ฮาดดิสก์ใหม่เป็น 7200 รอบ
              -ความร้อนตรง Harddisk เพิ่มสูงขึ้นจนรู้สึกได้ เพราะปกติผมชอบเอามานอนเล่น วางที่ตัก
              -ถ้าใช้แบต แบตหมดไวกว่าปกติ ยิ่งเล่นเกมส์ 3 D ด้วยแล้ว ไม่ถึง 1 ชม

Comment

ยืนยันด้วยคนผมก็ใช้ Hitachi 80 G 7200 rpm อยู่ครับขอบอกว่าแรงกว่า 5400 rpm จนรู้สึกได้แต่ร้อนและแบตหมดเร็วเหมือนที่ท่าน pvp บอกไว้เลย

Comment

ตอนนี้ รอบ 7200 ของ notebook นี่มันมีราคาเท่าไหร่บ้างอ่ะครับ

Comment

ใช้ต่อ Box 80Gb ถอยมาจากพี่ตี๋ครับ แต่ใน notebook 120gb 5400 พอ ใช้เล่น DotA ผ่าน Box ก็ไม่ค่อยร้อนนะครับ -*- ห้องธรรมดาด้วยเล่น 6 ชม. อุ่น ๆ อะงับ แต่เรื่องไฟนี่ ยอมรับฮับ ไม่พอกะ PC เลย

Comment

ลองดูในห้องโน๊ตบุ๊คมือ2ดูครับ ไม่ก้อยิงตรงถึงท่านekkitโลด อิอิ

Comment

Originally posted by Pokdang View Post
                        ตอนนี้ รอบ 7200 ของ notebook นี่มันมีราคาเท่าไหร่บ้างอ่ะครับ
                        หายากหน่อยครับ 7200 ส่วนใหญ่ร้านทั่วไปก็มีแค่ 5400 ผมเดินหาที่เซียร์อยู่หลายร้านก็ไม่เจอ ( อาจจะมีก็ได้นะ ท่านใดทราบช่วยบอกที ) สุดท้ายได้ของก็ที่นี่ล่ะครับ

Comment

Working...
                        X