Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU watt "เต็ม" ดูยังงัยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU watt "เต็ม" ดูยังงัยครับ

คือว่า คอมผมมัน 2 ปีแล้ว เลยจำไม่ได้ว่า PSUท่ใช้อยู่มัน watt เต็มรึเปล่าครับ มันเขียนไว้ 400 W เลยอยากทราบว่า watt "เต็ม" ดูยังงัยครับ และ ผมกะลังจะซื้อ การ์ดจอ 7900gt มาใช้ PSU ผมจะพอมั้ยครับ ในเครื่องมี HD 80g , ที่อ่าน DVD , ram 2 ตัว , การ์ดจอ แค่นี้ครับ

มัลติมิเตอร์คับ หรือไม่ก้อเลือกยี่ห้อ psu ที่คนนิยมใช้กันเช่น enermax ,tt,taganแต่ราคาข้านข้างสูง พวกนี้จะ วัตต์เต็มคับ^^"

Comment

แพง กว่าธรรมดา
      PSU ซื้อแยก นั้นละ เต็ม

Comment

ไม่ต้องดูครับ ใช้นิ้วแหย่เอา

Comment

400 วัตต์เหลือเฟือครับ จะใส้ HD อีก 2 ตัวก็ยังได้

Comment

เอาง่ายๆ คือจะเต็มไม่เต็ม ดูที่ราคาเป็นหลัก ยิ่งสูงโอกาศที่วัตต์เต็ม ยิ่งมาก ด้วย

Comment

ยกตัวอย่างจาก อีนังแม็ก(Enermax)

Comment

Originally posted by TerrorORC View Post
                ยกตัวอย่างจาก อีนังแม็ก(Enermax)
                งั้นผมยกตัวอย่างอีกตัว tagan

Comment

Originally posted by nongnum View Post
                  งั้นผมยกตัวอย่างอีกตัว tagan
                  ยกตัวอย่าง Aสาด

Comment

ถ้าจะหาในราคาประหยัดแต่วัตน์เยอะๆจ่ายไฟนิ่งๆแนะนำไปส่องๆดูพวกมือ 2 ครับ อันดับแรกเลยดูความหนักครับ แล้วก็ดูพวกอุปกรณ์ภายในยิ่งเยอะๆแน่ๆยิ่งดี

Comment

เข้ามาชั่งน้ำหนัก. . .

Comment

ถ้าติดเคสมา ไม่เตม 90% ครับ

แล้วดูยี่ห้ออะครับ

แล้วก้อราคา ประกัน ไรงี้น่ะ ถ้าของดีดีเค้าก้อกล้าประกัน3-5ปีอะครับ เพราะมันไม่ เสียง่ายๆเหมือนกัน

Comment

ไม่เต็ม เพราะ สมองคิดไปเองหรือป่าว บางที อิอิ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                            ถ้าจะหาในราคาประหยัดแต่วัตน์เยอะๆจ่ายไฟนิ่งๆแนะนำไปส่องๆดูพวกมือ 2 ครับ อันดับแรกเลยดูความหนักครับ แล้วก็ดูพวกอุปกรณ์ภายในยิ่งเยอะๆแน่ๆยิ่งดี
                            ป๊าดดด แกะติดเคสมา ไขน๊อตออกเอาตะกั่วฝั่ง ลงขาย พ่อแม่พี่น้อง PSU ดีดี หนักมาก!!

55555 ล้อเล่นนะท่านนะ

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                              ป๊าดดด แกะติดเคสมา ไขน๊อตออกเอาตะกั่วฝั่ง ลงขาย พ่อแม่พี่น้อง PSU ดีดี หนักมาก!!

55555 ล้อเล่นนะท่านนะ
                              มันเคยทำครับ

Comment

Working...
                              X