Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูทีนะฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูทีนะฮะ

คือพอดีผมเพิ่งซื้อคอมใหม่ ควรปรับอะไรตรงไหนมั่งอ่ะครับ
    ..CPU athlonX2 4400+
    ..Ram 1 G cosair 667
    ..HDD wd 250 GB
    ..DVD lite on
    ..M/B M2N-E
    ..VGA GF 8600 GT inno.. ง่าคับ
    ....แล้วควรลงกันไวรัส ตัวไหนอ่ะคับ แล้วพวกโปรแกรมเสริมนิ เค้าลงไรกันมั่งคับ ไม่ค่อยได้ติดตามเลย อ่อแล้วไฟร์ฟอก ซีพียู-Z มันดีไงอ่ะคับ เค้าลงมาให้ แต่ไม่รุ้ไว้ทำไร 555 ขอบคุณนะค้าบ

สเปกดีแล้วครับ เพิ่มแรมให้เป็น 2gb น่าจะดี
    ส่วนแอนตี้ไวรัส ใช้ตัวไหนก็ได้ครับ ที่คิดว่ามันดีและไม่มีปัญหา nod32 ก็น่าจะดีกินน้อยดี
    ส่วน firefox เท่าที่ลองเทียบกับ ie7 ผลคือ firefox ไวกว่ามาก โหลด resume ได้
    ข้อเสียคือ เวปที่เป็นภาษาไทยอ่านไม่ค่อยดี ตัวอักษร เบอๆ เป็นบางเวปครับ
    ส่วน cpu-z เป็นโปรไว้ดู สเปก cpu board ram ครับ

ปล. firefox 3.0 beta2
    Last edited by InF3RNaL; 22 Dec 2007, 18:45:25.

Comment

Originally posted by RCDC View Post
      คือพอดีผมเพิ่งซื้อคอมใหม่ ควรปรับอะไรตรงไหนมั่งอ่ะครับ
      ..CPU athlonX2 4400+
      ..Ram 1 G cosair 667
      ..HDD wd 250 GB
      ..DVD lite on
      ..M/B M2N-E
      ..VGA GF 8600 GT inno.. ง่าคับ
      ....แล้วควรลงกันไวรัส ตัวไหนอ่ะคับ แล้วพวกโปรแกรมเสริมนิ เค้าลงไรกันมั่งคับ ไม่ค่อยได้ติดตามเลย อ่อแล้วไฟร์ฟอก ซีพียู-Z มันดีไงอ่ะคับ เค้าลงมาให้ แต่ไม่รุ้ไว้ทำไร 555 ขอบคุณนะค้าบ
      ควรซื้อ PSU มาด้วยคับ ไม่งั้นเปิดไม่ติด หุหุ อย่าลืมจอ คีบอร์ด เม้า ด้วยนะครับ อิอิ อ่าล้อเล่ง
      ตามข้างบนครับ ^ เนียน~*

Comment

เป็นไปได้อัดแรมอีกนิดก็ดีครับ

Comment

nod 32 คับ

cpu z ไว้เช็คค่าต่างๆของเครื่องครับ^^"

Comment

โห ขอบคุณมากๆคับ อัดแรม นิต้องเหมือนกะตัวแรกที่เราใช้ใช่ไหมครับ
            ..แล้ว psu คือสำรองไฟใช่ป่ะคับ ของอะไรดีครับ เหนอ่านๆ เจอแต่ enermax ต้องเลือกซื้อยังไงเหรอครับ
            ...แล้วคอมผมบางครั้ง(2ครั้ง55+) มันเปิดมาแล้วค้างอยู่ที่ welcome งะครับ แต่พอรีสตาร์ท ก็เข้าได้เหมือนเดิม จะเปนไรป่ะคับ...ถามเยอะจิงๆ 555 แล้วก็...ดีแฟรกกะดิสคลีนอัพนิควรทำบ่อยแค่ไหนคับ หุหุ ขอบคุณค้าบบบ

Comment

เอ๊ะ หรือผมเข้าใจผิด 555 psu กะไอเครื่องสำรองไฟนิอันเดียวกันป่ะคับ 555+ เด๋อจิงๆ อย่าลืมไปเลือกตั้งกันน้า

Comment

psu ตัวจ่ายไฟคับ
                ups ตัวสำรองไฟคับ ^^"

Comment

Working...
                X