Announcement

Collapse
No announcement yet.

3870 OCกับ 3870 อันไหน OC ได้มากก่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3870 OCกับ 3870 อันไหน OC ได้มากก่ากัน

อยากรู้ก๊าบ...บอกหน่อยครับ

3870 OC ต้อง OC มากกว่าซิครับ เนื่องจากมันเป็นรุ่นที่ใช้วัสดุดีกว่า เม็ดแรมดีกว่า เขาถึงทำมาเป็นรุ่น OC เลย

Comment

คิดว่า 3870 oc

จะoc ได้มากกว่านะเพราะ ซิงค์มันก้อดีกว่าเดิมนิดหน่อยอะ เยนกว่า5-10

Comment

3870 oc แน่นอนซิครับ

Comment

ผมว่าเหมือนกันนะ ถ้าดูกันจริงการ์ดมันเหมือนกันทุกประการ ทั้งแรมทั้งทุกอย่าง เพียงแต่เซทค่ามาจากโรงงานให้ OC ไว้อยู่แล้ว ซิงเหมือนเดิมทุกอย่าง

ไม่เสมอไปนะเฉพาะบางรุ่น บางรุ่นที่ทำ Extreme จริงๆอาจจะคัดเม็ดแรมกับ core แต่ถ้าทั่วๆไปที่ออกมากันแบบนี้ ส่วนใหญ่จะมาตรฐานเดียวกัน

อันนี้ผมไม่มีข้อมูลอ้างอิงนะ แต่เท่าที่เคยเห็นๆ และถามมาจากผู้รู้

Comment

ของpowercolor ทุกอย่างเหมือนกันเปลี่ยนแค่C แล้วก็sink แค่นั้นเองครับ มานก็น่าจะocได้พอๆกันแหละ

Comment

พอๆกัน

Comment

ถ้าติด Sink เองแล้วจะดีกว่าที่เขาเอามาให้ไหมครับ?

Comment

เหตุผลด้านการตลาด(คนฉลาดจะคลอคเองนะส่วนใหญ่) ถ้าไม่แกะซิ้งค์มาดูคงไม่รู้หรอกครับ

Comment

Working...
                  X