Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกซิ้งค์แบบHeatpipeใส่กับAsrock ALive NF6G-VSTAหน่อยคร้าบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกซิ้งค์แบบHeatpipeใส่กับAsrock ALive NF6G-VSTAหน่อยคร้าบบ

ใจจริงอยากได้Ninja แต่ไม่รู้จะใส่ลงไหมเพราะจะใส่แรม2แถว
    แล้วนอกจากNinjaแล้วมีตัวไหนดีๆที่เป็นHeatpipeอีกไหมครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

Tuniq Tower หรือ Maxorb ไหมครับ

Comment

ตัวแรกนี่ของอะไรหรอคับ ส่วนMaxorbนี่.. มันจะเย็นเท่าNinjaไหมครับ แล้วมันเงียบหรือเปล่า(ราคาโหดใช้ได้ทีเดียว)

Comment

Zalman เอิ้กๆ

Comment

Tuniq เป็นของ Sunbeam ครับผม ก็เย็นดีนะ แต่ตัวมันใหญ่โตมากๆ
          ส่วน Maxorb แพ้ ningja หน่อยครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ว่าแต่Ninjaมันใส่ได้ใช่ไหมครับ?? เพราะตัวอื่นราคาเกินงบไปนิด จะมีแบบไม่เกินงบก็ Cooler Master Hyper TX AMDอ่ะครับ แต่ก็กลัวมันใส่ไม่ลงอีกนั่นหล่ะ รู้สึกว่าบอร์ดมันเล็กเหลือเกิน แบบว่าอยากสั่งของทีเดียวแล้วประกอบเลย จะได้ไม่ต้องมานั่งถอดๆใส่ๆ

Comment

HR-01 Plus 1790 บาท ผมใช้อยุ่ กรั้กๆ

MB Alive NF6G เหมือนกัน ไม่ต้องกลัวว่าใส่ไม่ได้

Comment

แล้วรุ่นPlus กับไม่มีPlusนี่ต่างกันยังไงหรอครับ

Comment

อีกสักที... Andyจะใส่กับบอร์ดนี้ลงไหมครับ

Comment

fyo fyo (ดัน ดัน)

Comment

ผมว่า Andy ยังลงนะครับ แต่จะยัดให้สะดวกคงต้องรื้อออกมาทำนอกเคส
                      เนื่องจากมันออกแบบมาแล้ว น่าจะสามารถใส่ลงได้ทุกบอร์ดหน่ะครับ (ของผมก็ใช้บอร์ด M-ATX เช่นกันก็ใส่ Tuniq Tower ได้ครับ)

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ง่ะ มีความเห็นอื่นอีกไหมครับ

Comment

Working...
                          X