Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดคอมมาแล้วเมาส์ไม่ขยับครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดคอมมาแล้วเมาส์ไม่ขยับครับ

เปิดปิดหลายรอบแล้วครับก็ยังเหมืนเดิม ต้องทำไงดีครับ ช่วยทีนะครับ

ถอดแล้วเสียบไหม่

หาอันอื่นมาลองดู

เป็นไปได้ว่าจะเสีย

Comment

ทำหมดแล้วครับ ก็ยังไม่ได้ ไฟทีเมาส์ก็ติดนะครับ

Comment

อืม ps2 เหรอคับ

Comment

เป็นเหมือนกันเลย
          แต่ของผมก็ดึงสายออกแล้วเสียบใหม่ก็ใช้ได้ปกติ
          เมาส์เป็นแบบ usb นะครับ

Comment

เปลี่ยน พอต USB ยังครับ

Comment

ผมก้เหมือนกันคับ มีอาการเครื่องแรกใช้งาน20นาทีลูกศรวิ่งรอบจอแล้วนิ่ง เอาไปลองไส่อีกเครื่องใช้งาน15นาที ลูกศรนิ่งสนิทเลื่อนไม่ไป turn off อย่างเดียวทำไรไม่ได้เลย เปลี่ยนพอด ไม่หาย
              ยี่ห้อnortek ซื้อร้าน big it ประกันร้าน ลองเอาไปเคลมก็ไม่ให้
              ทดลองที่ร้าน 1 ชม.ไม่เห็นเป็นไรใช้งานได้ปกติ(ของที่ร้านหมดด้วย)= ="

Comment

เข้าไปดูsetup mouse เเเบบadvanceเเล้วปรับค่าดูครับ

ถ้าMicrosoft ก็มีUpdate KeyboardกะMouse ที่เป็นของเขาเองให้ครับ

เอาเเบบเเน่นอนถ้าคิดว่าเป็นที่Windows เปิดเทียบregดูครับ เคยเจอว่าUtilsบางตัวมันไปปรับการทำงาน ค่าเปลี่ยน

Comment

ลองทำตามทีพี่ๆบอกมาหมดแล้วนะครับก็ไม่หาย คือว่าผม format คอมแล้วพอ format เสร็จแล้วมันก็เล่นได้ตามปกตินะครับ แล้วพอผมยกคอมไปบ้านเพือนทีนี้เล่นไม่ได้เลยครับเป็นเพราะอะไรหรอ เพือนผมมันบอกเคยเป็นมาก่อนแล้ว แล้วก็ยกไปที่ร้านทำก็หายครับ

Comment

เปิด usb mouse ในไบออสยังครับ

Comment

Working...
                    X