Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือจะซื้อโน๊ตบุ๊คเอามาทำงานนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือจะซื้อโน๊ตบุ๊คเอามาทำงานนะครับ

ขอราคาปะมาณ 23000 อะครับ

งานอะไรล่ะครับ? ประเภทของงาน? รูปแบบการใช้งาน?

Comment

ถ้าใช้งานเบาเช่นพิมพ์งานเล่นinternetแนะนำพวกCPU celeron,sempron M เป็นพอ แต่ถ้าใช้ในการตัดต่อเสียง ภาพ หรือ วิดีโอ ต้อง Turiun X2,core duo และ core 2 duo

Comment

อ่อเป็นงานเบาๆครับ เอายี้ห่ออะไรดีครับ

Comment

แนะนำถ้าใช้พิมพ์งานจอสัก14.1 กะลังดี
          ยี่ห้อคงเป็น acer กะ compaq สองยี่ห้อนี้แหละ

Comment

Acer Aspire 4710Z 3A0516Mi ดีไหมครับ

Comment

15 นิ้วน่าจะดีกว่าถ้าพิมพ์งาน ด้านดูตัวหนังสือบ่อยๆใช้งานบ่อยด้านเน็ต พิมพ์งาน จะสบายตามากกว่า
              ถ้าเป็น 14 นิ้ว ตัวหนังสือจะเล็กๆผมว่าข้อดีคือจะเล็กถือสะดวกกว่า
              รุ่น ประมาณ cpu celeron M คุ้มราคาครับ แล้วเน้นที่แรม สัก 1 GB แจ่มเลย เพราะราคาแรมถูกลงเรื่อยๆ

Comment

Working...
              X