Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที!!! แผ่น DVD RW เขียนไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที!!! แผ่น DVD RW เขียนไม่ได้

ซื้อมาจากพันทิบ 10 แผ่น 250 บาท
    เขียนได้ 1-2 X
    ที่เป็นแผ่นขาว ตัวหนังสือฟ้าน่ะคับ
    ใช้ DVD RW Asus lightscribe
    กะ Nero 8.05 เขียน มันขึ้นกระบวนการ
    เบิร์นล้มเหลวตลอด ทั้งที่ผมตั้งความเร็วต่ำสุดแล้ว
    ใครใช้แผ่นรุ่นนี้แล้วเขียนได้ ช่วยบอกวิธีหน่อย

แผ่นน่าจะเสื่อมคุณภาพแล้วคับ แล้วลองแผ่นยี่ห้ออื่นไร้ได้ไหมคับ

Comment

แผ่นของอะไรเหคอ - -

Comment

อ่า ซื้อใหม่เลยนะคับ เอามาลองใช้ไม่ได้เลยซักแผ่น

Comment

บอกยี่ห้อแผ่นหน่อยได้มั้ย
          จะได้หลีกกันครับ
          ไรท์ได้ 1-2X นี่น่าจะเป็นแผ่นรุ่นเก่ามากเลยนะ เวอร์ชั่นแรกๆ

Comment

โทดที ลืมครับ princo คับ
            เป็น DVD RW นะคับ

Comment

ผมว่า firmware เสียครับ รุ่นอะไรครับจะช่วยหาให้ครับ

Comment

Originally posted by Liverworts View Post
                โทดที ลืมครับ princo คับ
                เป็น DVD RW นะคับ
                ถ้าเป็นดีวีดี ยี่ห้อนี้เป็นยี่ห้อต้องห้ามเลยครับ

Comment

เครื่องไรท์เป็น asus drw 2014 L1T คับ
                  ผมเคยใช้ไรท์แผ่น DVD RW ของ sony
                  ก็ใช้ได้ปกติ พอใช้ princo มันดันบอกว่า
                  เครื่องเขียนไม่ได้รับอนุญาติ และ กระบมนการ
                  เบิร์นล้มเหลวที่ 1 X
                  อย่างนี้เป็นที่แผ่นหรือเครื่องน่ะครับ

Comment

เหอะๆ princo เป็นยี่ห้อ ที่ผมเกลียดสุดๆครับ ตกนิดเดียวข้อมูลก็เสื่อม ปัญหาเยอะแยะ อย่าไปใช้

Comment

ของผม Pioneer DVR 212 เพิ่งซื้อครับ เเต่ไม่ไรท์ไม่เส้ดสักที Error กลางทางตลอด ทเอาไปเคลมมาที่ไหนได้ครับ เเผ่นเสียเป็นยี่ห้อ Princo ลองไป 30 กว่าเเผ่น ไรท์ได้ 3 เเผ่นครับ T-T ตอนเเรกนึกว่าไฟล์เสีย เเต่พอลองไปเรื่อยๆก็เส็ดไปหนึ่ง จะลองด้วยไฟล์เดิมอีกครั้งก็ Error กลางทางซะเเลว้ครับ กรณีผมเเผ่นก็น่าจะเสยนะครีบ

ขอบคุณมากครับ

Comment

มีเครื่องไรด์ dvd ไม่เคยไรด์ มีแต่อ่าน มาจดข้อมูล ๆ ๆ ๆ

Comment

Originally posted by Superlative View Post
                          เหอะๆ princo เป็นยี่ห้อ ที่ผมเกลียดสุดๆครับ ตกนิดเดียวข้อมูลก็เสื่อม ปัญหาเยอะแยะ อย่าไปใช้

ผมใช้เต็มบ้านเลยครับ 2 กระเป๋าเต็มเลย หนัง Dvd ทั้งน้าน ก็ไม่เห็นมีปัญหาสักเท่าไร

ผมไรส์ประมาณ 100 แผ่นจะเสียสัก 2-4 แผ่น

Comment

Working...
                          X