Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามว่า Adigy2 value ดีไม๊อะครับ เทีบยกับการ์ดปัจจุบันเปนไงมั่งอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามว่า Adigy2 value ดีไม๊อะครับ เทีบยกับการ์ดปัจจุบันเปนไงมั่งอะครับ

พอดีใช้อยู่ แต่ว่า ซื้อมาเมื่อสมัยไม่มีความรู้2ปีแล้วมั้งครับ

แล้วก้อ ยังใช้อยุ่ ผมก้อฟังไม่ค่อยออกหรอก

อยกาถามว่า ตอนนี้ตัว Adigy2 value มัน

เกรดอยู่ระดับใหนเหรอครับ ถ้าขายได้ประมานเท่าไรอ่า

แล้วมีการ์ดแนะนำไม๊ครับสำหรับ เกม+เพลง เยอะ

หนังบ้างๆ

เทียบเท่า zs

ขาดไปแค่ 1394 IEEE / THX / DTS

ราคาอยู่ทีี่้ 1500-1700

Comment

5.1น่ะครับ - -

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
        เทียบเท่า zs

ขาดไปแค่ 1394 IEEE / THX / DTS

ราคาอยู่ทีี่้ 1500-1700

ขอบคุนครับแต่ว่า zs เนี่ยมันระดับใหนเหรอครับ ผมไม่มีความรู้เสียงจิงๆ

แบบอารมอยากได้ไม่ใช่ออนบอดแล้วไปเดินๆมาซ์อตัวนี้แต่ว่ามันเก่าแล้ว

ปัจจุบันมีไรเดดๆ ไม่แพงมั่งไม๊ฦอ่า

Comment

ผมก็เคยใช้ตัวนี้อยู่อ่ะครับ
          โดยส่วนตัวนะครับ ผมชอบมากกว่าตัว X-fi ที่ใช้อยุ่ตอนนี้อีก
          แต่นี้ประกอบเครื่องใหม่ ไม่ได้ใส่เพราะหา driver ไม่มี
          มีแต่ card ก็เลยใช้ X-fi ตัวเก่าไปก่อน
          ถ้าฟังแต่ 2.1 เน้นเพลง ผมชอบตัวนี้อ่ะครับ
          mid bass ชัดดี

Comment

ผมขายไป 1,000 ถ้วน แบบไม่เสียดายเลย เพราะซื้อมา 1,200 อิอิอิ ... ถ้าราคา 1,500 - 1,700 เล่น Audigy 2 ZS น่าจะคุ้มกว่า

พวกรุ่น Value มันก็จะตัดนู่นตัดนี่ไปหมด

sigpic

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
              ผมก็เคยใช้ตัวนี้อยู่อ่ะครับ
              โดยส่วนตัวนะครับ ผมชอบมากกว่าตัว X-fi ที่ใช้อยุ่ตอนนี้อีก
              แต่นี้ประกอบเครื่องใหม่ ไม่ได้ใส่เพราะหา driver ไม่มี
              มีแต่ card ก็เลยใช้ X-fi ตัวเก่าไปก่อน
              ถ้าฟังแต่ 2.1 เน้นเพลง ผมชอบตัวนี้อ่ะครับ
              mid bass ชัดดี
              มีไดว์เวอร์ให้โหลดนี่ครับ ผมมีทั้ง load และแผ่น

Comment

อ่อครับ
                แต่ตอนนั้นที่ประกอบ ยังไม่มีเน็ต
                = ="
                นั้นแหละครับ เลยไม่ได้โหลด

Comment

ถ้าเริ่มต้น ลองพวก Audigy Value ดูก่อนก็ได้ครับ

Comment

ผมขายไป 900 เสียงเทียบ x-fi แล้วแหลม เร่งแล้วซ่ากว่า เสียงจะไม่ออกแนวเบสตึบเหมือน x-fi (แต่ผมชอบ ตัวเก่ามากกว่า)

Comment

Audigy Value กับ ซาวน์ออนบอร์ด ของ เมนบอร์ด ASUS P5KR อันไหนดีกว่าครับ ช่วยแนะนำผมทีครับ

Comment

Working...
                      X