Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้จอ wide เล่นเกมส์บ้างแนะนำหน่อย จะซื้อแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้จอ wide เล่นเกมส์บ้างแนะนำหน่อย จะซื้อแล้ว

เป็นอย่างไงบ้างครับ ภาพที่ได้ว่าดูดีกว่าจอ ธรรมดาไหม
    แล้วความละเอียดดีไหม Frame Rate ตกไหมครับ
    จอ 17 กับ 19 อย่างไหนดีกว่า
    เห็นที่ความละเอียดเท่ากัน 1440 x 900
    จอขนาดไหนดีกว่าครับ

ตอนนี้มอง ระหว่าง
    Samsung กับ LG เท่านั้นครับ

ผมชอบตรงที่มุมมองด้านข้างมันกว้างดีครับ เล่นพวกเกมแนวตีเมืองแบบ Rome หรือ Medieval นี่มันส์

Comment

พึ่งได้ Acer AL2251W มา ดีมากครับ 22 นิ้ว มีลำโพงในตัวด้วย

Comment

ผมใช้ AL1917W ของACERอยู่อ่าครับ
        ภาพสวยดี
        ตอนผมซื้อเมื่อ2-3เดือนที่แล้วมัน7700อ่าครับ

Comment

ใช้ Samsung 931ฺBW อยู่
          ภาพกว้างดี เห็นเต็มตาเลย

Comment

ต้องระวังบางเกมที่มันไม่รองรับ wide ด้วยนะครับ

บางเกมอาจปรับ res เป็น 1440 x 900 แต่ก็ยังไม่ wide ก็มีครับ (คือภาพออกมา wide แล้ว แต่ภาพมันจะยืดๆ)

แต่เกมใหม่ๆ ส่วนใหญ่รอบรับหมดละครับ

เกมที่รองรับจอ wide แบบชัวๆมักจะมีให้ปรับโดยตรงเลยครับ จาก 4:3 เป็น 16:9 หรือ 16:10

Comment

ของผมsamsung 940bw+เพิ่งถอยมา้เมื่อวาน เล่นbf2มันไม่รับ แต่ปรับได้คับ ภาพสวยมากมาย

Comment

กาดร์จอต้องแรงตามดว้ยนะครับถ้าจอใหญ่ขึ้นไม่งั้นกระตุกมากบางเกมส์ผมเคยใช้
                22วายเล่นเกมส์ลื่นดีพอเปลี่ยน32นิ้วเล่นเกม์เดิมกระตุกสนั่นครับต้องเปลี่ยนกาดร์จอ
                แรงขึ้นถึงเล่นลื่นปรับสุดได้

Comment

ผมใช้ LCD TV samsung 32 นิ้วครับ

Comment

ผมใช้ 940bw ชอบมากครับ เล่นเกมส์แนว เดินยิง

เห็นมีอยู่เกมส์เดียว ที่คนเล่นเยอะแล้วจอ wide ไม่ work คือ dotA

Comment

ดูดีกว่าเดิมมากเลยแหละ การ์ดจอก็ต้องแรงพอตัวอยุ่นะ ไว้จะได้เปิดซัพพอตกับความกว้างของจอได้ แต่ผมดูปรับ ความกว้างของหน้าจอ บางทีก็ไม่ค่อยรู้สึกความแตกต่างหรอก นอกจากตัวหนังสือกับเมนูเกมส์
                      ผมใช้ 19 นิ้วอยุ่

Comment

โปรตใช้จักรยานในการอ่านนะครับ

ถาม : เป็นอย่างไงบ้างครับ ภาพที่ได้ว่าดูดีกว่าจอ ธรรมดาไหม ?
                        ตอบ : ดีกว่าหรือไม่ อยู่ที่เกมส์ว่าสามารถรองรับหรือไม่ เพราะจอเป็นแบบ ยาว ถ้าเกมส์ไม่รองรับ ภาพอาจจะดูยืดไปด้านข้างครับ

ถาม : ความละเอียดดีไหม Frame Rate ตกไหมครับ ?
                        ตอบ : อยู่ที่การ์ดจอครับ เพราะการที่ FR ตกหรือไม่ อยู่ที่การปรับภาพด้วยครับ เช่น ขนาดจอ 1680x1050 และเราปรับเต็ม FR ก็จะตกบ้างครับ

ถาม : จอ 17" กับ 19" ที่ความละเอียดเท่ากันอย่างไหนดีกว่า ?
                        ตอบ : 17" ดีกว่าครับละเอียดกว่า เพราะ 19" จุดพิกเซลล์จะขยายจาก 17" แต่ถ้าเน้นความกว้าง เต็มตาหน่อยก็ 19" ครับ

สุดท้าย : ถ้ามีเพียง 2 ตัวเลือกนี้ ผมแนะนำ Sumsung ครับ แต่ผมชอบหน้าตา LG มากกว่า สวยแบบเรียบๆ แต่มีสไตล์

Comment

Working...
                        X