Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากสอบถามเรื่อง PSU คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากสอบถามเรื่อง PSU คับ

คือว่าอยากรบกวนพี่ๆหน่อยครับ คือว่าตัวน้องจะฝากเพื่อนซื้อ psu ที่อเมริกาอ่ะครับ อยากทราบว่าท่าซื้อมาจะใช้ได้ไหมครับ คืองงว่า ไม่รุไปบ้านเรากะบ้านเค้าเหมือนกานไหมครับ ท่าใช้ได้ น้อง จะได้ฝากเค้าซื้ออะครับเพราะว่าราคาถูกเหลือเกินยังไงรบกวนพี่ๆด้วยนะครับ

ไฟไม่เหมือนกันแน่นอนครับ อาจจะต้องซื้อตัวแปลงไฟมาใส่อีกที

Comment

เวงกำ แบบนี้ทำไงดีอ่ะคับ อยากได้มากเลยครับ ตัวที่ น้อง จะซื้อ หยี่ห้อ ultra อ่ะครับพี่ แล้วตัวแปลงไฟมีขายที่ไหนไหมครับ

Comment

ถ้าเป็นแบบที่ปรับแรงดันอัตโนมัติ (110-240v) ใช้ได้ทั่วโลกหล่ะครับ
        ถ้าเป็นแบบปรับเอง (เลื่อนสวิทที่หลัง PSU ไปที่ 240) ก็เอามาใช้ได้อีก แต่อาจจะต้องเลือกให้ถูก

ที่อาจจะต้องแปลง ก็ตัวเสียบปลั๊กอ่ะแหละครับ ไม่รู้ว่าเป็นแบบกี่ขา ไม่เคยไปอเมริกาซะด้วย แต่เจ้านายผมเป็นอเมริกัน เค้าซื้อเครื่องแบรนด์จากที่โน่น (เคสแบบไมโคร สวยงามมาก มีทุกอย่างเลย) แล้วเอามาใช้ที่ออฟิศ ก็ใช้ได้ปกตินะ ไม่รู้ว่า PSU มันเป็นแบบไหน

Comment

thk สุดๆครับ

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
            ถ้าเป็นแบบที่ปรับแรงดันอัตโนมัติ (110-240v) ใช้ได้ทั่วโลกหล่ะครับ
            ถ้าเป็นแบบปรับเอง (เลื่อนสวิทที่หลัง PSU ไปที่ 240) ก็เอามาใช้ได้อีก แต่อาจจะต้องเลือกให้ถูก

ที่อาจจะต้องแปลง ก็ตัวเสียบปลั๊กอ่ะแหละครับ ไม่รู้ว่าเป็นแบบกี่ขา ไม่เคยไปอเมริกาซะด้วย แต่เจ้านายผมเป็นอเมริกัน เค้าซื้อเครื่องแบรนด์จากที่โน่น (เคสแบบไมโคร สวยงามมาก มีทุกอย่างเลย) แล้วเอามาใช้ที่ออฟิศ ก็ใช้ได้ปกตินะ ไม่รู้ว่า PSU มันเป็นแบบไหน
            เข้าใจขึ้นเยอะ

Comment

หุ หุ

Comment

Working...
              X