Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800 GT 512MB ใคร ใช้แล้วมีปัญหาอะไรไหมเอย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800 GT 512MB ใคร ใช้แล้วมีปัญหาอะไรไหมเอย

คือ .. ผมก็พึ่งได้มา อ่ะ
    อยากทราบถึงปัญหา คนที่เคยใช้มาอ่ะคับ ..
    ว่า ..มีปัญหาอะไร แล้วคุณสามารถแก้ไข ยังไง

หรือว่ามีเทคนิค ปรับความแรง ให้ มานดีดี ขึ้นอ่ะคับ

ร้อน มั้กๆ

Comment

ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ
      ร้อนมั้ย ? ทำมะดาครับ ปรับรอบเอาก็เย็นขึ้น ซิ้งเดิมนะ
      Last edited by InF3RNaL; 23 Dec 2007, 03:34:24.

Comment

จากประสบการณ์ 8800GT เนี่ย เรื่องความร้อนขอเทียบกับ 8800GTS 320MB แล้วกันนะ เวลา มันอยู่ของมันเฉยๆ ไม่ได้เล่นเกมส์หรืออะไรมัน มันจะเย็นนะ เย็นกว่า 8800GTS 320MB แต่ เวลาไปใช้งานมันเนี่ย มันจะร้อนกว่า 8800GTS 320MB ร้อนเหมือนเราไปคล็อกมันเลยล่ะ -*- ปรับรอบพัดลมไว้เลยอย่างต่ำ 70 + ถ้าไม่ได้อยู่ห้องแอร์ และคิดจะเล่นเกมส์นานๆ (ถ้าอยู่ห้องแอร์ แต่ไม่ได้เปิดแอร์ ก็ปรับนะ อิอิ) ส่วนปัญหา ผมเคยพบกับ pes2008 เกมส์เดียว ที่เล่นๆอยู่แล้ว ก็ค้าง ซะงั้น ต้องรีใหม่(ตอนใช้ 8800GTS 320MBไม่ยักกะเป็น งง มาก ) เกมส์อื่นไม่เคยมีปัญหา เรื่องความดังพัดลม ปรับรอบแรงๆ มันจะดังมาก ปรับสัก 80 ดังกว่า 8800GTS 320MB ปรับรอบ 100 ซะอีก อาจเป็นเพราะว่า พัดลมกับซิ้งค์ 8800GT มันตัวเล็กกว่าด้วยมั้ง การ์ดแรงดีอยู่แล้ว อย่างอื่นไม่เคยมีปัญหาเลยครับ ตอนนี้ผมเพิ่งขายไป แล้วเปลี่ยนมาใช้ตัวตามลายเซ็นต์ ตัวที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ในความรู้สึกมันเหมือนกับว่าเอา 8800GTS กับ 8800GT มารวมร่างกันเลย สรุปคือว่า ตัวในลายเซ็นต์ ของผมเวิร์คสุดครับ ถ้าเทียบกับสองตัวนั้น เพราะเพิ่งผ่านมือผมมาหมาดๆ สามตัวในเดือนเดียว -*- ลงเอยสักที (ต้องลงเอยได้แล้ว เพราะหมดตูด ล่าสุดตัว สุดท้ายที่ซื้อมา นอกจากแถมแผ่น แถมสายต่างๆ ยังแถมก้อนเกลือมาให้กัดด้วยสองก้อน T_T)
        Last edited by Gaz; 23 Dec 2007, 05:03:31.

Comment

อ่านะ ~ งั้นผมคงต้องปายปรับรอบมานอ่าจิ แย้วปรับไงหว่า - -''
          ปายหาดูม่ายเหงก่ะมี - -*
          nvidia control ? ตัวใหม่ใชยากจัง

Comment

ถ้าเปรียบเทียบ พัดลม ของ 8800GT/8800GTS G92
            เทียบกัน เหมือนพ่อกะลูกเลย -*-
            มานก้คงเปงอย่างนี้แระ ร้อนกว่า แหง่มๆ ~

Comment

ใช้XFXตัวธรรมดาอยู่ไม่มีปัญหาอะไรเลย แปลกไหมหว่า พัดลม60% Full80กว่าๆครับ เล่นทั้งวัน ไม่ค้างสักเกมส์ เกมส์ที่จบเล่นด้วย8800GTตัวนี้ก็ Crysis Bioshock Prostreet CallofDuty4 GearOfWar Dirtตอนปลายๆ ทุกเกมส์เล่นจนจบโดยไม่มีค้างเลยครับ ราบลื่นดี เล่นไม่เปิดแอร์นะครับ

Comment

สติ๊กเกอร์ลอก .. แค้นมากจาก GALAXY

ว่าจะแฮ๊บสติ๊กเกอร์จาก XFX มาแปะล่ะ สวยกว่าเยอะ

Comment

๐ ร้อนมากมาย แต่ก็ค้างอยู่เกมเดียว จะทำจะใดดี ฮือๆๆ นู๋อยากเล่น Medal of Honor : Airborne ค้างทำไมมมมมมม

Comment

ที่ผมเจอคือมันร้อนมากๆครับ ถ้าเปลี่ยนซิ้งค์ดีๆ ก็เย็นสบายหายห่วง เล่นได้ทั้งวัน

Comment

ร้อนครับ

Comment

ก็ใช้ok ครับ(แอบจิ๊กมาใช้อีกแล้ว(ฮา) ถ้าร้อนมากลอง โหลด driver ตัวใหม่ไปใช้ดูครับ ok กว่าเดิมเยอะครับผม

Comment

โลกมันร้อนเพราะ กาดจอ ไปแว้ว 5555+

Comment

ปัญหาก็คงจะเป็นเรื่องความร้อน ไม่ก็ความดังของพัดลมหละครับ ถ้าปรับรอบอ่ะนะ
                            ผมใช้ NX 8800 GT เล่น crysis ร้อนมาก ตอนแรกเดิมๆไม่ได้ปรับรอบพัดลม ร้อนถึง 93 องศา แต่พอปรับรอบแล้ว 100 เปอร์เซนต์ (พัดลมดังมาก) อยู่ที่ 72 องศา
                            เล่น BF อยู่ที่ 54 องศา ร้อนน้อยกว่าเล่น crysis อีก (เกมอะไรกินสเป็คเครื่องชะมัด)
                            ดูแล้วก็คงจะเป็นเรื่องความร้อนนี่แหละครับ ที่เป็นปัญหา กับการ์ดตัวเดิมๆ ไม่ปรับแต่ง

Comment

ต้องเปลี่ยน ซิงค์เอาชิมิ ?
                              เอ๋ แฮ่ๆ ^^'' น่าจะไหวนะ คิคิ
                              งบก้ยังไม่มา แก้ไขไปก่อนแระกัน

Comment

Working...
                              X