Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2180 กับ HD3850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2180 กับ HD3850

ผมใช้E2810ไม่oc ram ddr 667 2g อยากทราบว่าถ้าใช้ HD3850 มันจะสามารถใช้การ์ดจอตัวนี้ได้เต็มประสิทธิภาพรึเปล่าครับ
    ปล.ใช้บอร์ด concore1333 D667

เต็มจิคับ ผมใช้ E2160 ยังว่าแจ่มเลย แต่รอ CPU 45nm อีกทีนึงอ่ะ บางทีเล่นเกม การ์ดจอไป แต่ CPU ประมวลผลไม่ทัน เหอะๆๆ

Comment

ถามว่าเต็มไหม ผมขอตอบ แบบไม่มีความรู้ ว่าเต็มครับ

แต่เล่นบางเกม อาจจะกระตุกเพราะ cpu ประมวลผลไม่ทัน มากกว่า

แต่ ถ้า oc cpu มันก้พา คะแนน ของ ในส่วน vga ขึ้นไปด้วย

ปล.ผมว่าอยู่ที่ detail ในการเล่นเกมนั้นๆ ของท่านอะ เกมโหด ๆ อย่าง crysis ตัว gpu อาจจะไหวที่ high แต่ cpu ท่าน ประมวลผลไม่ทัน มันก็ กระตุก ผมว่าทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็ไป คู่ๆกัน

Comment

Originally posted by katsumoto View Post
        ผมใช้E2810ไม่oc ram ddr 667 2g อยากทราบว่าถ้าใช้ HD3850 มันจะสามารถใช้การ์ดจอตัวนี้ได้เต็มประสิทธิภาพรึเปล่าครับ
        ปล.ใช้บอร์ด concore1333 D667
        เต็ม

Comment

อัด cpu ขึ้นอีกซะหน่อย น่าจะไม่มีปัญหาแว้ว....

Comment

อัดไปที่เท่าไหร่หรอครับ

Comment

3.0 up

Comment

แต๊ป กัน ถ้วนหน้า

Comment

ได้แน่นอนครับ แต่ OC หน่อยมันก็แรงขึ้นอีกหน่อยตามการ OC

Comment

เอาซัก 333x10 ทด 1:1 ตามสเป็กแรม แค่นี้ก็อย่างแจ่มแว้ว

Comment

แล้ว CPU AMD*2 4000+ RAM 2Gb/667 กาดจอ 3850 มันจะเล่นเกมเข้ากันมะงับ

M/b รุ่นที่ฮิตที่สุด

Comment

Working...
                      X