Announcement

Collapse
No announcement yet.

FEAR หลอนจริงๆ เหรอ (ภาคแรกสุดนะครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ่านดูกระทู้แต่ละท่านน่ากลัวจัง

อยากลองเล่นดู แต่ผมกลัวนี่น่ะสิ

ยิ่งเดือนนี้อยู่เวรทำงานตอนกลางคืนด้วย

อยู่ในตึก 4 ชี้น คนเดียว ส่วน รปภ. 3 คนอยู่ชั้นล่างหมดเลย

ยิ่งมีคนพูดถึง..... เห็นกันหลานคน บรื๊อ!!!!!!

Comment

แค่crysisก็จะหัวใจวายแล้วตอนที่เข้าไปในเหมืองอ่า ตกใจตอนเสียงอะรัยหลนกะเสียงร้องนั่งเล่นแบบได้ยิงเสียงหัวใจเต้าตุบๆเลย แล้วยิ่งไปเจอเอเลี่ยนโอ้พระเจ้า พอยิงมันได้นะลูกซองบั้มอย่างเดียวมันส์โครต

แต่FERAไม่กล้าลองใครมีภาพขอดูโหน่ย ขอบคุงจ๊ะที่อ่าน

Comment

เคยเล่นอยู่เหมือนกัน หลอนดีครับ

Comment

เกมส์ดีในตำนาน

ขออนุญาติ ขุดมาวิจารณ์ ในความหลอนต่อนะครับ...

Comment

ผมเล่นไปปะรมาณ ด่าน 5 ดันฟอแมตเครื่องเพราะไวรัส - -

ใช้ สูตร อมตกับ ปืน ครบ

Comment

ผมเคยเล่นตอนมันเปิดตัวใหม่ๆเลยครับ ยอมรับว่ามันกดประสาทหรืออะไรซักอย่างให้กลัว
              รอบแรกที่เล่น วันนึงได้ไม่เกิน 2 ด่าน เป็นอาทิตย์กว่าจะจบ เกมส์นี้พอได้ยินเสียงศัตรูแล้วเราจะรู้สึกดีใจนะครับ
              ฉากที่ประดับใจติดตามานานก็ฉากกดเอฟลงบันได แล้วหันหลังกลับมาเจอน่ะครับ ผมว่าตอนนั้นใจเต้นเกิน100ชัว

Comment

ภาคไหน แรกๆอ่ะ

หลอนๆๆ
                ยังไม่ได้เลนเลย

อยากลองเล่นมากๆๆ

หลอนแค่ไหน

กริ๊ดแตกกันไหมครับ

Comment

ใครขุดมา
                  บอกข้างบนหน่อยว่า ภาคแรกกับภาคextraction point น่ะหลอนสุดๆแล้ว
                  ภาค2มันเอามันกับตกใจ แต่ไม่ค่อยหลอน
                  บรรยากาศภาคแรกมันจะชอบมาฉากประมาณว่าเดินต่อตูเจอผีแน่ ห้องเลือดท่วมงี้ กระจกแตกรองี้ แต่ตูไม่เดินต่อไม่ได้ เดินไปเสียวไป
                  ยิ่งภาคextraction point นะ ไอ้ผีตาแดงตัวใสโคตรถึกสู้กันในห้องชันสูตรศพเนี่ย นึกแล้วยังเสียว

Comment

oนั้น ซิ ใครขุดขึ้นมา - -

แต่ ตาม rep บน มันกดดัน และ หลอนมาก (แต่โดยส่วนตัว ชอบ Clock tower / Silent hill (ไม่นับ home coming) มากกว่า)

Doom นะ มันแค่ ขยะแขยง

dead space นิ เรียกว่า "ตกใจ" มั้ง แต่ก็จัดว่าดี มากละ กับเกมสยองขวัญ

RE5 นิ กลายเป็น L2D เว่อฃั้น war of silent hill ซะล่ะ

Comment

สำหรับผมนะ ผมว่าหลอนมากคับ เล่นแล้วต้องคอยระแวง

แล้วก็มันส์มากด้วยคับ เปิดสโลโมเอาลูกซองยิง สุดยอด

แนะนำคับเกมนี้ ต้องหามาเล่น ทั้งF.E.A.R และ F.E.A.R 2 Project Origin คับ

ปล. ผมมีเกม F.E.A.R ภาคแรกแผ่นแท้อยู่ ถ้าสนใจ ผมขายถูกๆเอามั๊ย หุหุ

Comment

จำได้ตอนนั้นนั่งเล่นปิดไฟอยู่ กำลังได้ฟิลเลย แต่ประตูดันไม่ได้ล็อคเพื่อนดันเปิดเข้ามาอย่างไม่ตั้งตัว ตกใจแทบบ้า ลุกออกจากคอมเลย ขนนี่ลุกไปยั้นก้น เพื่อนถามว่าเป็นเอามากนะมรึงนี่

Comment

เล่นเกมมายังไม่เคยเจอนิยามคำว่า"กลัว"ซักเกมเลย ขวัญแข็งพอตัว
                          แต่ถ้าเกมที่หลังจากเล่นจบแล้วรู้สึก"จิตตก"ก็พอจะมีหลายเกม(เช่นFatal frame series)
                          ซึ่งFEARภาคแรกก็เป็นอีกหนึ่งเกมที่กระชากอารมณ์หดหู่ของผมได้มากที่สุด
                          ส่วนภาค2 สำหรับผมมันก็แค่เกมFPS Actionมันส์ๆ ดีๆนี่เอง

Ps.เกมพวกนี้ถ้าคิดซะว่ามันเป็นแค่เกม มันก็ไม่ได้น่ากลัวอะไรเลย

Comment

หาเว็บ

TB+TM

แล้วทำไมไม่มีหว่า

สงใสเกมส์เก่า

ใครพอมีที่สูบบ้าง ขอหน่อยนะครับไอ้ภาคแรกเนี่ย

อยากหลอนมาก

Comment

ทำไมผมไม่ยักกะหลอนเลย แต่กลับมันมากกว่า

สำหรับผมมันต้อง penumbra ครับ โอ้ย น่ากลัวสุดๆ

Comment

ผมเคยเล่นภาคแรก เล่นยังไม่จบก็ลบทิ้งชะแล้ว หลอกมากๆๆ

Comment

Working...
                                X