Announcement

Collapse
No announcement yet.

vista 32 bit Vs 64 bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Areyo View Post
    เกมอะไรหรือ ครับ

เดียว ผมเอา Server 2008 ลองลงเล่นดู
    มันไม่เชิงเล่นบน win7 64 ไม่ได้หรอกครับ

เพียงแค่ว่าถ้าไม่กำหนด compability เป็น Vista SP1 แล้วมันจะเล่นไม่ได้ แค่นั้นเอง

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
      มันไม่เชิงเล่นบน win7 64 ไม่ได้หรอกครับ

เพียงแค่ว่าถ้าไม่กำหนด compability เป็น Vista SP1 แล้วมันจะเล่นไม่ได้ แค่นั้นเอง
      อ๋อ เข้าใจและ ครับ

ข่างล่าสุด เปลี่ยนบรอด์ใหม่ ทุกิย่างใหม่หมด ยกเว้น CPU กาดจอ

ปรากตว่า ผม ลืมเสียบสาย usb คีบรอด์ แล้ว สิ่งที่ไม่น่าเชื่อก็เกิดขึ้นตือ

ตอกแรกที่ว่าจะลง Server 2008 ใหม่เนื่องจาก เปลี่ยนชิบ เปลี่ยนตระกูล

มันรันเข้า os หน้า login admin เฉยเลย ผม นั่งอึ่งไปเลย

(เฮ้ย ไม่จอฟ้า ไม่มีอาการอะไรเลยหรือไง นี่มันเรียกแค่ Driver บรอด์แค่เนียหรอ แม่เเจ้า)

ได้ผล ยังไง ขอเซ็ทไฟล์ กลับคืนหลุม เซ็ท Driver เสร็จมามาบอกว่า แจ๋มเหมือนเดิมไหม กับ Ram 8G
      ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
      ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
      ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
      sigpic

Comment

รายงานข่างล่าสุด

Server 2008 EP SP2

ได้จอฟ้าเป็นที่เรียบร้อยไปแล้ว เนื่องจากความซนของ ผม เอง

ใครว่า server จอฟ้า ไม่เป็น 555
        ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
        ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
        ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
        sigpic

Comment

Originally posted by Areyo View Post
          รายงานข่างล่าสุด

Server 2008 EP SP2

ได้จอฟ้าเป็นที่เรียบร้อยไปแล้ว เนื่องจากความซนของ ผม เอง

ใครว่า server จอฟ้า ไม่เป็น 555

Comment

เคยใช้อยู่ vista64 ยังไม่เคยโปรแกรมไหนรันไม่ได้ถ้าไม่เก่ามาก

Comment

คือ วิสต้าเนีย ผม ไม่เคยลอง 64 BIT แต่ถ้าหากเหมือน Server 2008 ก็จะมีดังนี้ ครับ

1 โปรแกรมที่จะลง ไม่จำเป็นไหมต้อง 64BIT

ตอบ ไม่จำเป็น เวลาลงโปรแกรม จะมีอยู่ 2โฟร์เดอร์

1.1 Program Files (x86) ไว้สำหรับลง โปรแกรมที่เป็น 32BIT โดย โปรแกรมจะรู้เองว่าต้องลงที่นี่
              ยักเว้นว่า โปรแกรมที่ไม่ฉลาด อันนี้ไม่เคยเจอ

1.2 Program Files เอาไว้ลง 64BIT เหมือนกันแต่แยกกันอยู่

ในรูป คือ การลงด้วย โปรแกรม 32BIT และ 64 BIT จะเห็นว่ามี *32 ตามท้าย นั้นคือ โปรแกรม 32BIT

ข้อดี มีความไวมากสำหรับ cpu ที่รองรับอยู่แล้ว วิ่งกันเต็มๆ

ข้อเสีย โปรแกรม บางตัว ย้ำนะ ว่าบางตัว น้อยมาก ที่เวลาลงมันจะให้ไปโหลด 64 bit มาลง

Originally posted by reconnang View Post
              เคยใช้อยู่ vista64 ยังไม่เคยโปรแกรมไหนรันไม่ได้ถ้าไม่เก่ามาก
              ตามนั้นเลยครับ โปรแกรมที่ผมเคยใช้ใน32บิตผมก็ลงได้หมด ส่วนโปรแกรมไหนมี64บิตก็โหลดมาเลยเพื่อประสิทธิภาพที่ดีกว่า เกมออนไล์น้องผมก็เล่นได้ปกติ2-3เกม
              Last edited by first120; 3 Oct 2009, 17:07:59.

Comment

Working...
              X