Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดชุด คอมพิวเตอร์ ที่ห่วงใยเรื่องการใช้พลังงาน และช่วยลดโลกร้อน ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดชุด คอมพิวเตอร์ ที่ห่วงใยเรื่องการใช้พลังงาน และช่วยลดโลกร้อน ทีครับ

ช่วยจัดชุด คอมพิวเตอร์ ที่ห่วงใยเรื่องการใช้พลังงาน และช่วยลดโลกร้อน
    โดยเงื่อนไขคือ " ประหยัดพลังงาน ไม่ประหยัดคุณภาพ"

ที่มีในใจคือ
    1 CPU พวก Low Voltage ราคาไม่เกิน 5000 (เอนไปทาง AMD) หรือรอ 45NM น้องเพ็ญริน ดี
    2 MB คงไม่มีผลมาก งบ 5000
    3 VGA เน้นเงียบครับ ไม่เล่นเกม เอาใช้งานไม่กระตุก ไม่เกิน 4000
    4 Ram คิดว่า KVR800D2N5K2/2G ใช้ไฟ 1.872 W ต่อตัว
    5 HD WD Greeen Power 500G Read/Write 6.00 Watts
    6 PSU ตัวไหนดีครับ งบ 4000
    7 UPS ใช้ APC RS1000i อยู่ จะสิ้นเปลืองพลังงานไหมครับ
    8 จอ 19-22 LCD ครับ
    9 Mouse Keyboard Case DVD-RW มาตรฐาน

ใครช่วยคิดหน่อยครับ เพื่อโลกสีเขียวครับ

จะรอหรือจะซ์้อ มันประหยัดต่างกันไม่มากหรอกครับ ไม่ว่าจะซื้อชุดใหน ในเรื่อง ความร้อนและไฟ แต่ที่ต่างกันคือ ตังที่จ่ายครับ

Comment

Working...
    X