Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600 เล่นเกมมานจาดีรึป่าวถ้าเทียบกับ E6850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q6600 เล่นเกมมานจาดีรึป่าวถ้าเทียบกับ E6850

ระหว่าง Q6600 กะ E6850 ตัวไหนเล่นเกมดี และมองถึงอนาคต ด้วยอะครับ

ไม่ OC นะ

ถ้าเล่นเกมส์ส่วนมาก E6850 จะแรงกว่าในหลายๆ เกมส์ เพราะมัน ไม่ Support CPU หลายๆ Core นะ ด้วย GHz ที่สูงกว่า
    แต่ด้านทำงานที่อาศัย หลายๆ Core Q6600 ทำได้เยี่ยมกว่า
    หนักไปที่เกมส์ เป็น E6850 นะ
    *เอาแค่ผลเกมส์นะ (ใน System เดียวกัน)

http://www23.tomshardware.com/cpu_20...=871&chart=425

Last edited by TWK.; 23 Dec 2007, 13:15:33.

Comment

Q6600 สูสีกับ E6750
      E6750 ช้ากว้่่า 1-5%
      E6750 OC ช้ากว้่่า 1-6%

ส่วนตัว E6850 นั้นแรงกว่า E6750 ประมาน 20% เป็นอย่างน้อย
      เพราะนั้น ถ้าคิดเป็นสมการแล้วก้

E6850 แรงกว่าแน่นอนครับ

อ้างอิงจากเกมและบิทม็าค

Comment

ขอบคุนมากมายเลยครับ

และแล้วก้อตัดสินใจได้ล่ะ

E6850 แน่นอน

Comment

หากระทู้เก่าซะมั่งนะ ไอ้ที่ถามเนี่ย ผมอ่านไม่รู้กี่รอบแล้ว

ถ้าให้ตอบ Q6600 คุ้มกว่า มาเล่นเดิมๆ

Comment

Originally posted by chris123 View Post
            Q6600 สูสีกับ E6750
            E6750 ช้ากว้่่า 1-5%
            E6750 OC ช้ากว้่่า 1-6%

ส่วนตัว E6850 นั้นแรงกว่า E6750 ประมาน 20% เป็นอย่างน้อย
            เพราะนั้น ถ้าคิดเป็นสมการแล้วก้

E6850 แรงกว่าแน่นอนครับ

อ้างอิงจากเกมและบิทม็าค
            20 % หมายความว่าไงครับท่านที่เคารพ

Comment

ขอยืนยันคับ ขนาดผมใช้ Q6600 เล่น Crysis ซีพียูทำงานที่คอร์เดียวเอง ถ้าจะใช้เล่นเกมส์อย่างเดียวไม่คู้มอย่างแรงคับ ดีที่ผมใช้ทำงานมัลติมีเดียด้วย ไม่งั้นร้องไห้เสียดายเงินแน่ๆ

Comment

ราคาเท่ากัน Q6600 ดิ 4คอร์ ใช้ไม่ใช้ก็ช่างมัน อนาคตมันก็ต้องได้ใช้บ้างแหละ

แต่ถ้าเอามาลาก 2คอร์ ลากดีกว่าเยอะ

Comment

Q6600 @ 3.0Ghz นี่ก็แรงกว่า E6850 แล้วละกันครับ
                  GLORIOUS PC MASTER RACE
                  May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                    Q6600 @ 3.0Ghz นี่ก็แรงกว่า E6850 แล้วละกันครับ
                    แม่นแล้ว....

Comment

ถ้าเอาเล่นเกมส์แล้วก็ไม่คล็อกด้วยนี่ ผมแนะนำ AMD นะ มันถูกดี

Comment

amd มาไงง่ะ ตอนนี้ intel รุ่นถูกๆ ยังดีกว่า amd รุ่นสูงๆ อีก ไม่แนะนำamdนะครับ มันเก่าแล้ว ยกเว้น Phenom ที่กำลังจะมา เหอๆ แต่ก็อ่อนกว่า Q6600 อีก (สงสัยต้องเปลี่ยน ผู้บริหาร AMD แบบยกหมู่บ้าน -*- )

Comment

อย่าไปว่า AMD เขาแบบนั้นสิครับ เขาคงไม่เอาคนจบ วิศวะ ระดับ ปริญญาตรีไปทำงานหมดโรงงานหรอกนะผมว่า

เขาก็มีดีคนละด้านกับอินเทลอยู่ แต่ผมดูๆแล้ว ความมี เสถียรภาพ อินเทล (น่าจะ) ดีกว่ามากอ่ะครับ

คิดว่าเล่นเกม ใช้ E6850 เดิมๆจะดีกว่าครับ บัสสูงด้วยนา ถนนดี รถวิ่งดี

Comment

Originally posted by sumnurgrug View Post
                            ขอยืนยันคับ ขนาดผมใช้ Q6600 เล่น Crysis ซีพียูทำงานที่คอร์เดียวเอง ถ้าจะใช้เล่นเกมส์อย่างเดียวไม่คู้มอย่างแรงคับ ดีที่ผมใช้ทำงานมัลติมีเดียด้วย ไม่งั้นร้องไห้เสียดายเงินแน่ๆ
                            ท่านเอารูปมาให้ผมดูซิ ว่า crysis ใช้งานแค่ 1 คอร์

Comment

ผมไม่ได้ว่า AMD ผมพูดถึงหลักความเป็นจริงว่า นี่มันนานเท่าไหร่แล้ว ทำไมไม่เกิดการพัฒนาในทิศทางที่ดีเสียที ตอนนี้กลายเป็น อินเทล ครองตลาดและคุณภาพกว่าไปซะแล้ว ผมก็ใช้ AMD มาตลอด จนเพิ่งเปลี่ยน

ส่วนเรื่องความแรง Q6600 แรงแน่ เราไม่ควรจะวัดกันที่ระดับคะแนน วัดกันที่ใช้งานจริงดีกว่า ผมใช้อยู่ก็โอเคเลยนะครับ

Comment

Working...
                              X