Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับเพิ่มลดตรงใหนช้วยบอกที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับเพิ่มลดตรงใหนช้วยบอกที

คือผมได้คอมมาจาน้าเค้าซื้อเครืองใหม่เลยให้เครืองเก่ามาผมมีงบหมื่นกว่านิดช้วยเนาะนำทีครับว่า
    เครืองนี้ต้องเพิ่มไรตรงใหนมั้ง Acer (ยี่ห้อ) CPU Intel Pentium E2180 2.0 แมนบรอด Acer E946GZ (หาข้อมูลไม่เจอเลยแมนบอดตัวนี้แรมเป้นเดลชาเนลหรือเปล่า?)แรม1กิก Vga ATI Redeon Hd 2400 Pro ที่รู้มีเท่านี้ละครับผมใช้งานทำงานนิดหน่อยเล่นเกมล้วนๆทั้งออฟไลและออนไล รบกวนเนาะนำด้วยครับผมไม่ค้อยรู้เรืองเท่าใหร่ขอบคุนล้วงหน้าครับ

แรมเท่าไร เพิ่มแรมเป็น 2 GB ก็น่าจะทำอะไรๆได้เยอะเกินตัวแล้วล่ะครับ

แต่ 1 GB ก็ไม่ถือว่าขี้เหร่เลยล่ะครับ

ถ้าอยากเล่เกมส์ลื่นๆก็ เอา HD3750 +แรม อีก 1 GB ก็สบายเลย

Comment

Originally posted by sanitkku View Post
      แรมเท่าไร เพิ่มแรมเป็น 2 GB ก็น่าจะทำอะไรๆได้เยอะเกินตัวแล้วล่ะครับ

แต่ 1 GB ก็ไม่ถือว่าขี้เหร่เลยล่ะครับ

ถ้าอยากเล่เกมส์ลื่นๆก็ เอา HD3750 +แรม อีก 1 GB ก็สบายเลย
      ตามนั้น อิอิ

Comment

ขอบคุนครับแล้วไอ้Mbผมนี้มานเป้นเดลชาเนลประครับ

Comment

ข้างในมันไม่น่าใช่นะครับ M/B น่าจะเป็นยี่ห้ออื่น

Comment

ดูประกันก่อน

ถ้าเพิ่มตอนนี้จะหมดประกันจากเอเซอรึเปล่า

Comment

ถ้าผมเพิ่มแรมกะเปรียนการ์ดจอและแมนบรอดตอนนี้คือหมดรับประกันมันเลยใช่ใหมครับมานรับประกัน1ปีเครืองเพิ่งซื้อมาเดือนกว่าๆ

Comment

เฮอะๆๆๆๆๆน่าจะหมดครับ ตอนนี้เครื่องผมก้อเรียบร้อยไปแระ svoa ประกัน 3 ปี ทุกชิ้น............

Comment

ผมว่าน่าจะเปลี่ยนบอร์ดด้วยนะ

Comment

เอา cpu ไว้ กับแรม1กิ๊ก

ที่เหลือยกเครื่อง 555555555555+

Comment

บอร์ดลองดูดิครับว่าของอะไร เคยถอด acer มา แล้วเอารหัสไป searh google ได้เป็นของ msi

Comment

กำถึงกับต้องยกเครือ่งเลยรึครับงบหมืนเดียวจะพอรึแมนบอดหาในGoogle แล้วไม่มีข้อมุลเลยครับ

Comment

Working...
                        X