Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยมีปัญหากับ DVD-RW แบบ S-ATA บ้างไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยมีปัญหากับ DVD-RW แบบ S-ATA บ้างไหมครับ

ของ ผม ASUS DRW-1814BLT

ไม่รู้ทำไม write เสีย บ่อย มาก เลย อะ ครับ

ต่างกะ อีก ตัว ที่ เป็น IDE

มี ใคร เคย เจอ ปัญหา แบบ นี้ บ้าง ไหม ครับ

ผมใช้ LG DVDRW SATA ไม่มีปัญหา เพื่อนผมใช้ ASUS เจอปัญหาคล้ายๆท่าน ไม่ค่อยอ่านแผ่น เขียนแผ่น DVD ไม่ค่อยจบ

Comment

ผมใช้ ASUS DRW-2014L1T ตัวนี้อยู่ครับ ไม่ค่อยเจอปัญหาอะไรครับ

Comment

ผมใช้อยู่ ไม่เจอครับ

Comment

ลองไป Update Firmware หรือยังครับ
          Last edited by paksa; 23 Dec 2007, 21:35:49.

Comment

ผมก็ใช้LG

Comment

Originally posted by pathomphong View Post
              ของ ผม ASUS DRW-1814BLT

ไม่รู้ทำไม write เสีย บ่อย มาก เลย อะ ครับ

ต่างกะ อีก ตัว ที่ เป็น IDE

มี ใคร เคย เจอ ปัญหา แบบ นี้ บ้าง ไหม ครับ

ผมใช้รุ่นนี้อยู่ก็ไม่มีปัญหาใดๆๆๆ
              แต่ มันขึ้นอยู่กับดวง กับ ลายผลิตละคับ ลายผลิตใหม่ๆๆๆ เห็นมีปัญหาบ่อยๆๆ

Comment

ผมใช้อยู่ทั้ง 2 รุ่นครัย

วิธีทดสอบง่ายๆ

ลองหาแผ่น DVD9 Scorpion Acustica เถื่อนมาลองใส่ดูครับ

Asus อ่านไม่ออก อ่านออกก็ค้าง

LG ฉิว ..... สบายๆ อิอิ

Comment

ใช้ ASUS DRW-2014L1T SATA ไม่มีปัญหาครับ ยังไม่เสียเลยสักแผ่น

Comment

1814 เคยเจอเน่าบ้างแต่คงเป็นเพราะ พรินโค

Comment

ยังไม่เคยเจอเลยคับ ไม่น่าเกี่ยวกับ sata หรือ ide น่าจะเสียที่ระบบ หัวอ่านเขียนมากกว่าคับ

อาการนี้ส่งเคลม ได้เลยคับ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ไม่เจอปัญหานี้คับผม ผมว่าของท่านส่งเครมเลยคับ

Comment

ปัญหาของ Asus 1814BLT

ปัญหานี้ ให้ลอง Up Firmware เป็น Version ล่าสุดบน web asus ก่อนน่ะครับ ใช้ได้ดี และที่ต้องระวังคือ แผ่น media ที่ใช้ครับ ถ้า Princo หรือ Viao อาจจะเจอได้ ที่ผมใช้อยู่ มี Socool , 3H , Smart คุณภาพใช้ได้เลย ราคาสูสีกับ Prnco แหละ อาจจะแพงกว่านิดหน่อย ลองดูน่ะครับ ถ้ายังไงเมล์มคุยกัน nop.tech@hotmail.com

Comment

ของผม UP มาแล้วล่ะครับ ตอนซื้อ เป็น 1.04 อยู่มา 1.10 ออกผมก็ Up ตาม คอนนี้ ก็เป็น 1.13 แล้วครับ ยังไม่มี Firmware ใหม่กว่านี้ออกมาครับ

Comment

ใช้แผ่นยี่ห้ออะไรอ่ะ ลองเปลี่ยนยัง

Comment

Working...
                              X