Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องความร้อน CPU ครับช่วยตอบทีน้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องความร้อน CPU ครับช่วยตอบทีน้า

คือว่ามันมีปัญหานิดอ่าครับแบบว่าวันนที่ผม OC ลากไปที่ 3.3G แต่ว่าผมลงไปซื้อของอ่าครับ พอกลับมาแล้วความร้อนมันขึ้นไปดันเพดานเลย 85 C อ่าครับ พอดีใช้ E6750 กับ P5B อยู่ พอกับมาใช้แบบไม่ได้ OC แล้วลองวัดความร้อน มันขึ้นไปที่ 49-50 C ตลอดเลยอ่าครับเลยมะรู้ว่ามันผิดปรกติป่าวคับพอดีว่าลองเปิดเครื่องมา 2-3 วันแล้วครับอุณหภูมิก็ยังอยู่ที่เดิม 49-50 C บางทียันไปที่55 C ยังไม่เคยลองวัดอุณหภูมิก่อนการ OC อ่าครับ มะมีแอร์น่าครับ (มีแต่แอร์กี่ - -*) อิอิ
    ไงวานช่วยตอบทีน้าครับผมเผื่อจะได้มีกะลังใจลากอีก

ขอบคุณสำหรับคำตอบน่าคราบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=284471

ยังไงก็วานมาช่วยตอบหน่อยน้าครับขอตัวนอนก่อนพรุ่งนี้จาตื่นขึ้นมาดูอ่าคราบฝันดีกานทุกคนครับ

บะบุย

Comment

ซิงค์อะไร?
      ใช้ไฟเท่าไหร่?

Comment

ธรรมดา27-30องศา fullload 50-55องศา ครับไม่มีแอร์นะครับ แต่มีHR-01กับพัดลมในเครื่องอีก5ตัวครับ

Comment

ครับเป็นซิงค์เดิมๆๆครับไฟมะได้ปรับครับเป็น AUTO หมดเลยอย่าครับ พัดลมมี 1 ตัวครับผม
          แล้วแบบนี้มันถือว่าผิดปรกติไหมครับ

Comment

ไม่ลองใช้เดิมๆดูก่อนหละ จะได้วัดได้ว่าปกติป่ะ....

Comment

คือผมก็ลองใช้เดิมๆๆแล้วคราบท่านเดียร์คือมะได้ OC เลยแต่มันก็ขึ้นมาแบบนี้อ่าครับ ดูรูเลยแล้วกันครับ
              Attached Files

Comment

ยังไงช่วยเข้ามาคอมเม้นทีน้าเดียวผมจาไปอ่านที่ทำงานอ่าครับไงขอตัวอาบน้ำไปทำงานก่อนน้า

Comment

ร้อนง่ะ....
                  เบื้องต้น...อัพไบออส ถอดซิงค์มาใส่ใหม่

Comment

ของผมก็ p5b กับ e6320 ปกติ อยู่ที่อุณหภูมิ 28-30 ครับ แต่เมื่อวันที่ 30/12/07 ลองคล็อก ดู จนดับไป ต้องแฟลช ไบออสใหม่
                    พอเปิดตอนนี้ ปกติ อุณหภูมิอยู่ที่ 39-42 เลยครับ เดิมๆ ทุกอย่าง
                    เป็นแบบนี้ ต้องอับไบออสใหม่ใช่ไหมครับ

ปล. รบกวนที่กระทู้นี้เลยนะครับ ไม่อยากตั้งใหม่ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                    X