Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ router ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ router ให้หน่อยครับ

ช่วยแนะนำ router แบบมีโมเด็มในตัว ที่ไม่มี wireless ให้หน่อยครับ มียี่ห้อไหนบ้างที่ใช้งานง่าย ทนทาน ในราคา 2500 บาทครับ

แนะนำตัวระดับตำนานนะครับ ใช้ยี่ห้อนี้มาเป็ง 10 ปีตั้งก่ะสมัย 28.8K Zyxel ครับ ถ้าเอาไม่มี wireless port เดียว 1000นิดๆ 4port จะแพงกว่านิดหน่อย หรือถ้าชอบแบบหรูหราก็ 3COM หรือ Lucent ครับ ตำนานกว่าอันนี้แต่ราคาไม่น่าจับต้อง

Comment

Originally posted by ratth View Post
      แนะนำตัวระดับตำนานนะครับ ใช้ยี่ห้อนี้มาเป็ง 10 ปีตั้งก่ะสมัย 28.8K Zyxel ครับ ถ้าเอาไม่มี wireless port เดียว 1000นิดๆ 4port จะแพงกว่านิดหน่อย หรือถ้าชอบแบบหรูหราก็ 3COM หรือ Lucent ครับ ตำนานกว่าอันนี้แต่ราคาไม่น่าจับต้อง
      ผมใช้ 3com กับ true อยู่ครับ wiress 2 หัว เจ๋งมาก

Comment

3COM มีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ (4 port) ถ้าเทียบกับ Linksys ตัวไหนดีกว่ากันครับ ใช้ในงานโฮม&ออฟฟิต

Comment

ถ้าอนาคต อาจจะต้องใช้เสา ก็ซื้อแบบมีเสา แต่ปิดการทำงานWiFiได้ครับ
          ผมเคยแนะนำเพื่อนบ้าน แล้วต่อมา ลูกเขาเรียนต่อมหาลัย ต้องใช้notebook จำเป็นต้องใช้WiFi เลย ใช้ได้ครับ

Comment

Working...
          X