Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่มแรมกับเปลี่ยนการ์ดจอเลือกอันไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่มแรมกับเปลี่ยนการ์ดจอเลือกอันไหนดี

ผมใช้ Gecube9550Xt กับ corsair 512 bus400

ควรเพิ่มแรมหรือเปลี่ยนการ์ดจอดีอะคับ แนะนำหน่อยคับ

RAM -*-

Comment

RAM ครับ

Comment

แรม ด้วยคน

Comment

คงต้องถามก่อนว่าจะเอาไปทำอะไร
          เพิ่มแรมเป็นคำตอบที่ 1
          เปลี่ยนการ์ดจอเป็นคำตอบที่ 2
          ไม่ทำอะไรเลย เดี๋ยวก็ตกรุ่น รอยกเครื่องใหม่หมด เป็นคำตอบสุดท้าย

Comment

แรม....คร้าบ
            ถ้างบถึงใจ...ก็เปลี่ยนทั้งคู่คร้าบ

Comment

แรม อีกเสียงนึง อุ อุ

Comment

ต้องดูสเป็คเก่าก่อนครับ จึงจะตอบได้

Comment

RAM

Comment

RAM อีก 1 เสียง

Comment

2.360 กิก เร็วกว่า 2.52 กิก มากๆๆ

ขอคำแนะนำหน่อยครับผมใช้ asrock nf4g vsta + amd 3000+ oc
                      295*8 ได้ความเร็ว 2.360 กิก เร็วกว่า 2.52 กิก 280*9 ทำไมรู้เปล่าครับ และผมควรใช้อันไหนดี
                      มือใหม่หัดเล่น amd ครับ (ใช้โปรแกรมทดสอบ)กรุณาแนะนำด้วยครับ

Comment

Originally posted by TS View Post
                        ขอคำแนะนำหน่อยครับผมใช้ asrock nf4g vsta + amd 3000+ oc
                        295*8 ได้ความเร็ว 2.360 กิก เร็วกว่า 2.52 กิก 280*9 ทำไมรู้เปล่าครับ และผมควรใช้อันไหนดี
                        มือใหม่หัดเล่น amd ครับ (ใช้โปรแกรมทดสอบ)กรุณาแนะนำด้วยครับ
                        ถ้าเดาแบบง่ายสุดก็คงจะเป็นเรื่องความเสถียรคับ คล็อคสูงๆใช่ว่าจะเร็วเสมอไป อีกอย่างก็อาจจะเป็นFSBที่เร็วกว่า หรือทั้ง2อย่าง
                        ถ้าให้เลือก เลือกอันที่มันรันได้เร็วกว่าดีกว่าคับ

ปล. มือใหม่หัดตอบ ผิดพลาดประการใดต้องขออภัย

Comment

เพื่อนผม 6800 ultra แต่ ram 512 เล่นนีดกระตุก หุหุ
                          แรมก่องเนอะ

Comment

สเปคนี้ก็ ต้องแรมก่อนครับ ล่อซัก2 ไปเลย อิอิ
                            การ์ดจอก็ไม่ถึงกะขี้เหร่เท่าไรอ่ะครับ พอไหว
                            อดีตคนเคยแรง อิอิ

Comment

Working...
                            X