overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: 8800GT เกิดปัญหา

OverclockZone Member sukhum kongdee's Avatar

Default 8800GT เกิดปัญหา

คือว่าเมื่อวานนี้ผมซื้อ 8800GT มาคับของWinfast ลองเล่นNeed For speed Prostreetไปสักประมาณ1ชั่วโมงก็เกิดอาการค้างคับรีสตาร์ทแล้วก็หาย แต่เล่นต่อไปอีกก็เป็นอีก พอหาข้อมูลเขาบอกว่ามันอาจจะร้อนจึงทำไห้ค้าง ไห้ใช้โปรแกรม Riva Tuner ปรับรอบพัดลมสัก80เปอร์เซ็น ผมก็ลองทำดูแต่ก็ยังค้างอีก อยากถามเพื่อนๆว่าอาการนี้มันเป็นที่อะนกันแน่คับ มันร้อนเกินไปหรือPSU ไม่พอคับ อ้อ สเปกก็
    C2D E6750
    P5KR
    G.SKILL 1G*2
    8800 GT WINFAST
    X-FI EXTREME MUSIC
    HDD 160 1ตัว
    CD ROM ไม่ได้ต่อ
    PSU ENERMAX 460W 2พัดลม
    ช่วยตอบด้วยนะคับว่ามันร้อนเกินไปPSUไม่พอหรือเป็นอะไรกันแน่คับ ถ้าเป็นที่การ์ดจะได้เอาไปเปลี่ยนตัวไหม่

MSI-Technician MSI-U's Avatar

ลองเปลี่ยนไดร์วเวอร์เป็นตัวล่าสุดดูนะครับ

ForceWare XP 169.28 (32-bit)

http://downloads.guru3d.com/download.php?det=1810

OverclockZone Member sc's Avatar

มีคล็อกเปล่าครับ ลองเล่นเดิมดูก่อนครับ

OverclockZone Member RunN18's Avatar

ของวินฟาสมันแพงสุดเรยน้า เค้าไม่น่าออกแบบมาให้ค้าง

ลองไดว์เวอรใหม่สิ

psu460 พอแน่ๆ

OverclockZone Member sukhum kongdee's Avatar

ไม่ได้คล็อกสักชิ้นเลยครับ

OverclockZone Member

6750 ช้าไปครับเลยค้าง 55555 ล้อเล่น

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

แล้วความร้อนของการ์ดมันอยู่ที่เท่าไหร่ง่ะ

OverclockZone Member Disorder_Pro_Za's Avatar

ความร้อนมันทำให้ค้างใด้ด้วยเหรอครับ มือใหม่พึ่งหัดประกอบคอม

OverclockZone Member PCXtreme's Avatar
    Bangkapi Bangkok

G92GT มีปัญหานี้หลายยี่ห้อ ลงเคลมเปลี่ยนตัวใหม่ดูคับ

OverclockZone Member kiros's Avatar
    -:- งามวงศ์วาน -:-

Quote Originally Posted by Disorder_Pro_Za View Post
    ความร้อนมันทำให้ค้างใด้ด้วยเหรอครับ มือใหม่พึ่งหัดประกอบคอม
    มีผลครับ มันทำให้ HW ตัวนั้ัน หยุดทำงานได้เลย

โดยเฉพาะ ถ้าเป็น VGA ถ้า Heat มากๆ จะ Restart เครื่องไปแบบนั้นแหละครับ

vasag's Avatar

แบบนี้ต้องขายต่อผมราคา ถูกๆ กร้า้้าาาาก

OverclockZone Member Gaz's Avatar

ผมฟันธงได้เลย อาการนี้ ผมเพิ่งประสบมา ไม่เกี่ยวกับความร้อน ไม่เกี่ยวกับเกมส์มีปัญหา ไม่เกี่ยวกับ cpu ไม่เกี่ยวกับ psu มันเกี่ยวกับการ์ดจอ ผมเป็นแบบคุณแหละ แต่เป็นกับเกมส์ Pes2008 เครื่องเย็นกึ้ก ลองลงเกมส์แผ่นแท้ ก็แล้ว เปลี่ยนแคร็กเกมส์ก็แล้ว ลองลงเกมส์อีกตัวก้อแล้ว ก็ยังเป็น เอาการ์ดตัวอื่นมาใส่ ไม่เป็น สรุปว่า มันเกี่ยวกับการ์ดจอครับ แต่ที่ไม่ทราบคือ เพราะอะไรทำไมถึงเป็นและทำไมถึงเป็นกับเกมส์เดียว ทำไมการ์ดตัวอื่นไม่เป็น

งอ งู สอง ตัว วิ่งกันเต็มหัวเต็มห้องไปหมด แต่ตอนนี้ เปลี่ยนการ์ดตามลายเซ็นต์ และ ไม่เคยพบพานปัญหาใดๆเลย

OverclockZone Member bankhyper's Avatar

หายรึยังครับ หลังจากลงไดรเวอร์ใหม่

ใช้ไดรเวอร์ที่แถมมากับการ์ดใช่มั้ยครับ ถ้างั้นเกิดจากไดรเวอร์แน่นอน100%ครับ
    ผมใช้XFX8800gt เล่นprostreet 1024*768 ปรับAAไป 2X เล่นได้สบายๆ
    แต่พอปรับไป4X กับ8X เล่นไปแค่โค้งแรกก็ค้างเลยครับ ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ความร้อน(idle75 Full90X)
    เลยไปเปลี่ยนsinkเป็น AC Acelelo S1 +พัดลม12" ตวามร้อนลดลงเหลือ idle47 Full52 ไม่มากกว่านี้เลยจริงปิดแอร์ด้วยเล่นได้ทุกเกม แต่พอไปเล่นprostreet ปรับไป8Xตั้งความหวังไว้สูง ผลคือค้างโค้งแรกเหมือนเดิม
    สุดท้ายเปลี่ยนไดรเวอร์เป็น169.02 หายเป็นปลิดทิ้งเลยครับ
    ความเห็นผมนะถ้าจะเล่น8800gt ต้องเปลี่ยนsinkครับรับรองเย็นกว่าเดิมเยอะ

ผมใช้ Galaxy 8800GT เล่น Prosteet 1024*768 AAลื่นอ่ะ
    แต่พอมาเล่น Juiced II เล่นยังไงก็กระตุก - -''
    แต่ลองมาปรับไดส์เวอร์ดู เล่น Juiced II ถือว่าลื่นปรับ MAX หมด ~
    แต่มาเล่น Prosteet กาตุก - -*เง้อ งง

OverclockZone Member pegafor's Avatar

เล่น Juiced II ความร้อพุ่งปริ๊ดดดดดด

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

ลองไล่หาสาเหตุไปทีละอย่างดูครับ
    -ไดรเวอร์: ลองลงหลายๆเวอร์ชั่นเลือกดูอันไหนนิ่งสุด
    -ความร้อน: ปรับรอบพัดลมไป 100เปอร์เซ็นต์เลยครับ
    -PSU หรือ CPU หรืออุปกรณ์อื่นๆในเครื่อง: อันนี้ต้องลองถอดการ์ดไปเสียบเล่นเครื่องเพื่อนดู ถ้ายังไม่หายก็เคลมเลยครับ

ปล. บางทีไดรเวอร์ซาวด์ก็มีผลเหมือนกันครับ

OverclockZone Member excomics's Avatar

อยากทราบ ความร้อนของ GTจังเลยฮะ

ของผม GPU 50-54 ตัวการ์ด 40-48 ครับ ไม่แอร์นะครับ

OverclockZone Member ooXYZoo's Avatar

มันออกตอง
    Last edited by ooXYZoo; 26 Dec 2007 at 22:08:59.

ยังไม่ทำอะไรเลย เน็ตก็ช้าฝากเพื่อโหลดไดรเวอร์อยูคับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks