Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GT เกิดปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GT เกิดปัญหา

คือว่าเมื่อวานนี้ผมซื้อ 8800GT มาคับของWinfast ลองเล่นNeed For speed Prostreetไปสักประมาณ1ชั่วโมงก็เกิดอาการค้างคับรีสตาร์ทแล้วก็หาย แต่เล่นต่อไปอีกก็เป็นอีก พอหาข้อมูลเขาบอกว่ามันอาจจะร้อนจึงทำไห้ค้าง ไห้ใช้โปรแกรม Riva Tuner ปรับรอบพัดลมสัก80เปอร์เซ็น ผมก็ลองทำดูแต่ก็ยังค้างอีก อยากถามเพื่อนๆว่าอาการนี้มันเป็นที่อะนกันแน่คับ มันร้อนเกินไปหรือPSU ไม่พอคับ อ้อ สเปกก็
    C2D E6750
    P5KR
    G.SKILL 1G*2
    8800 GT WINFAST
    X-FI EXTREME MUSIC
    HDD 160 1ตัว
    CD ROM ไม่ได้ต่อ
    PSU ENERMAX 460W 2พัดลม
    ช่วยตอบด้วยนะคับว่ามันร้อนเกินไปPSUไม่พอหรือเป็นอะไรกันแน่คับ ถ้าเป็นที่การ์ดจะได้เอาไปเปลี่ยนตัวไหม่

ลองเปลี่ยนไดร์วเวอร์เป็นตัวล่าสุดดูนะครับ

ForceWare XP 169.28 (32-bit)

http://downloads.guru3d.com/download.php?det=1810

Comment

มีคล็อกเปล่าครับ ลองเล่นเดิมดูก่อนครับ

Comment

ของวินฟาสมันแพงสุดเรยน้า เค้าไม่น่าออกแบบมาให้ค้าง

ลองไดว์เวอรใหม่สิ

psu460 พอแน่ๆ

Comment

ไม่ได้คล็อกสักชิ้นเลยครับ

Comment

6750 ช้าไปครับเลยค้าง 55555 ล้อเล่น

Comment

แล้วความร้อนของการ์ดมันอยู่ที่เท่าไหร่ง่ะ

Comment

ความร้อนมันทำให้ค้างใด้ด้วยเหรอครับ มือใหม่พึ่งหัดประกอบคอม

Comment

G92GT มีปัญหานี้หลายยี่ห้อ ลงเคลมเปลี่ยนตัวใหม่ดูคับ

Comment

Originally posted by Disorder_Pro_Za View Post
                    ความร้อนมันทำให้ค้างใด้ด้วยเหรอครับ มือใหม่พึ่งหัดประกอบคอม
                    มีผลครับ มันทำให้ HW ตัวนั้ัน หยุดทำงานได้เลย

โดยเฉพาะ ถ้าเป็น VGA ถ้า Heat มากๆ จะ Restart เครื่องไปแบบนั้นแหละครับ

Comment

แบบนี้ต้องขายต่อผมราคา ถูกๆ กร้า้้าาาาก

Comment

ผมฟันธงได้เลย อาการนี้ ผมเพิ่งประสบมา ไม่เกี่ยวกับความร้อน ไม่เกี่ยวกับเกมส์มีปัญหา ไม่เกี่ยวกับ cpu ไม่เกี่ยวกับ psu มันเกี่ยวกับการ์ดจอ ผมเป็นแบบคุณแหละ แต่เป็นกับเกมส์ Pes2008 เครื่องเย็นกึ้ก ลองลงเกมส์แผ่นแท้ ก็แล้ว เปลี่ยนแคร็กเกมส์ก็แล้ว ลองลงเกมส์อีกตัวก้อแล้ว ก็ยังเป็น เอาการ์ดตัวอื่นมาใส่ ไม่เป็น สรุปว่า มันเกี่ยวกับการ์ดจอครับ แต่ที่ไม่ทราบคือ เพราะอะไรทำไมถึงเป็นและทำไมถึงเป็นกับเกมส์เดียว ทำไมการ์ดตัวอื่นไม่เป็น

งอ งู สอง ตัว วิ่งกันเต็มหัวเต็มห้องไปหมด แต่ตอนนี้ เปลี่ยนการ์ดตามลายเซ็นต์ และ ไม่เคยพบพานปัญหาใดๆเลย

Comment

หายรึยังครับ หลังจากลงไดรเวอร์ใหม่

Comment

ใช้ไดรเวอร์ที่แถมมากับการ์ดใช่มั้ยครับ ถ้างั้นเกิดจากไดรเวอร์แน่นอน100%ครับ
                            ผมใช้XFX8800gt เล่นprostreet 1024*768 ปรับAAไป 2X เล่นได้สบายๆ
                            แต่พอปรับไป4X กับ8X เล่นไปแค่โค้งแรกก็ค้างเลยครับ ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ความร้อน(idle75 Full90X)
                            เลยไปเปลี่ยนsinkเป็น AC Acelelo S1 +พัดลม12" ตวามร้อนลดลงเหลือ idle47 Full52 ไม่มากกว่านี้เลยจริงปิดแอร์ด้วยเล่นได้ทุกเกม แต่พอไปเล่นprostreet ปรับไป8Xตั้งความหวังไว้สูง ผลคือค้างโค้งแรกเหมือนเดิม
                            สุดท้ายเปลี่ยนไดรเวอร์เป็น169.02 หายเป็นปลิดทิ้งเลยครับ
                            ความเห็นผมนะถ้าจะเล่น8800gt ต้องเปลี่ยนsinkครับรับรองเย็นกว่าเดิมเยอะ

Comment

ผมใช้ Galaxy 8800GT เล่น Prosteet 1024*768 AAลื่นอ่ะ
                              แต่พอมาเล่น Juiced II เล่นยังไงก็กระตุก - -''
                              แต่ลองมาปรับไดส์เวอร์ดู เล่น Juiced II ถือว่าลื่นปรับ MAX หมด ~
                              แต่มาเล่น Prosteet กาตุก - -*เง้อ งง

Comment

Working...
                              X