Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Need for Speed .......

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Need for Speed .......

คือจะถามว่า สเปคเครื่อง Pc ของผม สามารถเล่นได้ หรือเปล่า ถ้าได้นี้ ระดับไหนหรอครับ

CPU : Intel core 2 duo E6300 @ 2.03 ghz
    M/B : P5vd2-Vm
    Ram : 512/533 x2 dual
    VGA : Geforce 7300 Gt Maxx (Spark) 620/1500

ปล. ขอบคุณมากๆ ครับ

น่าจะได้ 800*600 High

Comment

ได้ครับ 1024*768 น่าจะได้ราวๆ กลางๆ

Comment

prosteert หรือป่าว ท่าน ซัก 800*600 ปานกลาน ถึง สุด น่ะท่าน

Comment

ตามนั้นเลยครับ เพราะภาคนี้มานกินสเป็คอยู่พอสมควรเลยครับ

Comment

ขอบคุณครับ
            ถ้าอยากเล่น ลื่นๆ ควร อัพ Ram หรือ การ์ดจอ ดีครับ

Comment

Originally posted by Newbie_User View Post
              ขอบคุณครับ
              ถ้าอยากเล่น ลื่นๆ ควร อัพ Ram หรือ การ์ดจอ ดีครับ
              การ์ดจอคับ
              ซัก 7900 gs

Comment

ถามเรื่อง เกมส์Need for Speed Carbon+Pro ด่วนๆครับ

คือ ผมลง เกมส์Need for Speed Carbon และก็ภาค Pro ภาค C มันเล่นได้แต่พอเล่นไปสักพักมันก็เด้งออกมา ส่วนภาค P เล่นไม่ได้เลยแต่เข้าไปได้ถึงมู่วี่ของฉากแรกเท่านั้น ผมว่ามันคงเป็นเพราะแรมรึเปล่าก็ไม่รู้อ่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกที(ภาค C เล่นจบจนได้เหลือแต่ภาค P)

CPU : Intel P4@ 3.0 ghz
                Ram : 512
                VGA : rendon X1050

Comment

Originally posted by Newbie_User View Post
                  ขอบคุณครับ
                  เพิ่มเเรมเป็น 1.5G ใช้การ์ดจอ X1650XT ขึ้นไป จะปรับได้ลื่นที่ 1024 High

Comment

Originally posted by maikantha View Post
                    คือ ผมลง เกมส์Need for Speed Carbon และก็ภาค Pro ภาค C มันเล่นได้แต่พอเล่นไปสักพักมันก็เด้งออกมา ส่วนภาค P เล่นไม่ได้เลยแต่เข้าไปได้ถึงมู่วี่ของฉากแรกเท่านั้น ผมว่ามันคงเป็นเพราะแรมรึเปล่าก็ไม่รู้อ่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกที(ภาค C เล่นจบจนได้เหลือแต่ภาค P)

CPU : Intel P4@ 3.0 ghz
                    Ram : 512
                    VGA : rendon X1050
                    เเรมกับVGA มันไม่พอครับ
                    เเรมอย่าต่ำกว่า 1 กิ๊ก

Comment

Originally posted by Nutte View Post
                      เเรมกับVGA มันไม่พอครับ
                      เเรมอย่าต่ำกว่า 1 กิ๊ก
                      แรมเขาก็1กิกอยู้แล้วนิครับ 512/533 X2 ไงคับ

vga 8600 กำลังดีคับ

Comment

Working...
                      X