Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6750 ของผมความร้อนสูงกว่าปกติช่วยดูให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6750 ของผมความร้อนสูงกว่าปกติช่วยดูให้หน่อยครับ

Spec ก่อนเลยครับ
    E6750 เดิมๆไม่ได้ OC
    P5k Deluxe
    Ram 2G
    PSU 600
    ATI Radeon
    HDD 320
    Windows Xp/Vista

เมื่อผมเช็คความร้อนจากไบออสมันสูงมากเลยครับ 84c ต่ำสุดก็ 65c ครับแต่เมื่อผมไปลองจับที่ sink ของ cpu มันก็ไม่ร้อนมากถ้าช่วง 85c จับsinkต้องมีสะดุ้งแต่ความรู้สึกผม sink มันปกติมากไม่ค่อยร้อนเลยผมลองกดSink มันก็แน่นนะไม่มีความรู้สึกว่ามันหลวม ไม่ทราบว่าเป็นที่ Cpu หรือบอร์ดมันจะเสียครับแล้วอีกอย่างนึงครับจะทำยังไงให้มันล๊อคตัวคูณที่ 8 เลยครับเพราะเห็นมันเดี๋ยว 6 เดี๋ยว 8 สลับไปมาจะล๊อคเลยได้ไหมตั้งตรงไหนของ Bios ครับ

ถามอีกข้อครับเวลาจอฟ้าขึ้น IRQL NOT LESS OR EQUAL นอกจากเป็นที่แรมแล้ว MB มีส่วนไหมครับ

อัพไบออสตัวใหม่ยังครับ
    ถ้าอัพแล้วยังร้อนอยู่ ลอง ถอดซิ้งทาซิลิโคนใหม่ดูครับ

Comment

อืม

Comment

สงสัยไม่แน่น หรือ ซิลิโคนมั้ง ไม่งั้นซิงต้องร้อน *-*

Comment

ครับตอนแรกผมก็นึกว่าไบออสผมเฟชใหม่สุดก็ไม่หายครับ เดี๋ยวจะลองทาซิลิโคนใหม่ดูครับถ้าไม่หายอีกอาจเป็นที่ไรได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ใส่ซิงค์ไม่แน่หรือเปล่าครับ ลองดู

Comment

ขอขอบคุณทุกๆท่านมากครับ ซิงค์ไม่แน่นจริงๆด้วยครัย

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
              X