Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ Directx Feateures avaliable ช่วยด้วจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ Directx Feateures avaliable ช่วยด้วจ้า

คืออาการมันไม่สามารถเข้าเกม Rag ได้จ้า คอมที่ร้านเคยเกิดแบบนี้สองเครื่องแล้ว ทั้งการ์ดจอของ ค่ายเขียวและแดง หลังสุด 8600 gt เกิดอการนี้ พอเข้าไปในส่วนของ Directc diganastic tool ในส่วนของ disp play Directx Feateures นั้นะขึ้น avaliable ทั้งสามอัน ซึ่งปกติ จะเป็นปุ่มให้เรา disable เพียงอย่างเดียวเพราะมันเปิดใช้งานอยู่

หนทางแก้ไขของนู๋ลองลีมูฟไดรเวอร์และลงตัวล่าสุดแล้ว แต่ยังไม่สามารถแก้อาการได้เลย ตาก่อนไม่เป็นนะ เพิ่งมาเป็นตอนเปลี่ยนจอเป็นขนาด 22 นิ้ว แต่บางครั้งแค่รีสตาทหลายๆรอบ
    ก้สามารถเข้าเกม rag ได้

ขอบความกรุณพี่ๆช่วยเหลือด้วย

ขอบคุณจ้า

kott
    Last edited by parinnaruk; 24 Dec 2007, 17:34:11.

ช่วยด้วยจ้า

Comment

ไปโหลด directX ที่เป็นตัวinstall มา หาได้จากgoogle แล้วลงให่ครับ ตัวปีนี้เดือนไหนก็ได้ครับ แต่รู้สึกจะมี june2007อะที่หาง่ายๆ ลงแล้วปัญหาเกี่ยวกะdirectxก็น่าจะหายหมด

Comment

ก้เคยลงใหม่แล้วจ๊ะ แต่พอมาถึงมันก็เป็นเหมือนเดิม ไม่ทราบว่ามีแนวทางแก้อื่นไหม

ขอขอบคุณในความช่วยเหลือจ้า

kott

Comment

Working...
        X