Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่เข้าใจ่ะ ทำไมเข้า cod4 online ไม่ได้ ดูที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่เข้าใจ่ะ ทำไมเข้า cod4 online ไม่ได้ ดูที

ก็ up patch 1.4 แล้วนะ เวลาก่อนเข้าก็เปิด punk bluster ไรก่อนใช่ม่ะ
    แล้วก็เข้าแบบ multi player online ใส่ Fav แล้วก็ลง ip ของ server Hatyai
    ใส่อะไรเสร็จ ก็เข้าไป โหลดอะไรเสร็จและเหมือนจะเข้าเกมได้ปกติ แล้วก็ตัดมาอย่างงี๊เฉยเลยอะ
    เป็นที่อะไรช่วยบอกที งง

เข้าได้เลยครับ ไม่ต้องเปิด Punkbuster

ถ้ายังไม่ได้ โหลด Punkbuster อันนี้ไปวางทับของเก่าเลยครับ

http://www.uploadtoday.com/download/...3f10e1baebb311

Comment

Originally posted by kingza99 View Post
      เข้าได้เลยครับ ไม่ต้องเปิด Punkbuster

ถ้ายังไม่ได้ โหลด Punkbuster อันนี้ไปวางทับของเก่าเลยครับ

http://www.uploadtoday.com/download/...3f10e1baebb311

โหลด pb มาแล้วเอาไปไว้ไหนหรอคับ ใน Folder เกมมันหรอ ?

Comment

Originally posted by Fon589 View Post
        โหลด pb มาแล้วเอาไปไว้ไหนหรอคับ ใน Folder เกมมันหรอ ?
        ...:\Program Files\Activision\Call of Duty 4 - Modern Warfare\pb

ตามนี้ครับ

Comment

ลงทับเรียบร้อยแล้วคับ เวลาเล่นก็ไม่ต้องเปิด pb มันใช่ม่ะคับ
          แต่เข้า sever โหลดอะไรเสร็จ แต่สุดท้ายมันก็บอก Disconnect sever ซะงั้นอ่า
          แต่ยังเห็นมีคนอยู่ใน sever อยู่เลย - -"

Comment

net คุณอาจจะมีปัญหาบางช่วงนะใจเย็น ว่าแต่เน็ทเท่าไรครับ

Comment

net 1mb TOT เลยนะคับ ไม่น่ามีปัญหานา ผม งงอยู่ หรือว่า CD-Key ของเกมเราไปซ้อนกะคนอื่นเลยเข้าไม่ได้อ่ะคับ - -"

Comment

Originally posted by Fon589 View Post
                net 1mb TOT เลยนะคับ ไม่น่ามีปัญหานา ผม งงอยู่ หรือว่า CD-Key ของเกมเราไปซ้อนกะคนอื่นเลยเข้าไม่ได้อ่ะคับ - -"
                คุณใช้แผ่นแท้หรือว่าโหลดบิทมาอ่ะครับถ้าโหลดบิทก็เป็นไปได้สูง แต่ถ้าแผ่นแท้ลองโทรไปถามที่ EA ดูจะเร็วกว่านะครับ

Comment

ก๊อปคับ แต่เห็นเค้าว่าก๊อปก็เล่นได้นิ อีกอย่าง sever ไทยเอง Hatyai อะ
                  แต่เล่นไม่ได้ก็ไม่เป็นไรคับ ปลงและ

Comment

Originally posted by Provider View Post
                    คุณใช้แผ่นแท้หรือว่าโหลดบิทมาอ่ะครับถ้าโหลดบิทก็เป็นไปได้สูง แต่ถ้าแผ่นแท้ลองโทรไปถามที่ EA ดูจะเร็วกว่านะครับ
                    ถามEAแล้วจะได้เรื่องไหมครับเนี่ย มันไม่ใช่เกมของEA

Comment

เขาเล่น hamachi กันรึป่าวกอปผมยังไม่เคยเล่นได้เลยนอกจากที่บอกไป

Comment

ผมทำตามนี่ครับ
                        1.อัพเดท 1.4 เสร็จ
                        2.ลง pb แล้วอัพเดทมัน
                        3.add เกมส์ cod 4 เสร็จแล้วก็ปิดไปได้เลย(รอมันอัพแล้วค่อยอัพใหม่)
                        4.เข้าเกมส์ตามปกติ
                        อย่างที่ จขกท ว่าผมก็เคยเป็นครับตอนมันโหลด 1...2...3...ไรเนี่ยแล้วมันก็เด้ง
                        แล้วบางทีเข้าไปเล่นนิดนึงแล้วก็เด้งงงเหมือนกันแต่ผมคิดว่าคุณคงยังไม่อัพเดท pb มั่งนะ
                        ลองดูครับแล้วไปเจอกกันในเกมส์ อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by xecution View Post
                          ถามEAแล้วจะได้เรื่องไหมครับเนี่ย มันไม่ใช่เกมของEA
                          อ่าวไม่ใช่หรอครับ อายจัง

งั้นผมขอที่โหลด Patch มั่งจิครับ อยากเล่นออนไลน์มั่งอ่ะ pm มาก็ได้ครับ ขอบคุณครับ ^^!
                          Last edited by Provider; 26 Dec 2007, 10:11:17.

Comment

มันแบนcd-keyครับ เปลี่ยนcd-keyใหม่ครับ แต่ยศในเกมอาจจะรี

Comment

ผมก็เล่นไม่ได้แบบท่าน จขกท.เลย

ทำไงดี ไม่ได้ใช้แผ่นแท้เล่นอ่า ดันเกิดอยากจะเล่นขึ้นมา

Comment

Working...
                              X