Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU Throttling คืออะไรเหรอครับ แล้ว Full Load 73 องศา ร้อนไปมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU Throttling คืออะไรเหรอครับ แล้ว Full Load 73 องศา ร้อนไปมั้ยครับ

CPU Throttling คืออะไรเหรอครับ แล้ว Full Load 73 องศา ร้อนไปมั้ยครับ ตามรูปเลยครับ

ใครรู้ช่วยบอกทีครับ ขอบคุณครับ

+ CPU Throttle Technology
    และด้วยเทคโนโลยี CPU Throttle ซึ่งมีคุณสมบัติพิเศษ สามารถช่วยควบคุมอุณหภูมิของ CPU ซึ่งถือว่าเป็นหัวใจสำคัญ โดยจะช่วยลดอุณหภูมิของ CPU ในขณะที่ CPU มีการสะสมอุณหภูมิความร้อนที่สูงขึ้น ให้มีอุณหภูมิที่เหมาะสม เพื่อไม่ไห้ CPU มีการสะสมอุณหภูมิที่สูงเกินไป และเพื่อเป็นการยืดอายุการใช้งานของ CPU อีกด้วยคับ

73 องศา ผมว่าก้อยังโอนะคับสำหรับผม

Comment

Originally posted by magnetic View Post
      + CPU Throttle Technology
      และด้วยเทคโนโลยี CPU Throttle ซึ่งมีคุณสมบัติพิเศษ สามารถช่วยควบคุมอุณหภูมิของ CPU ซึ่งถือว่าเป็นหัวใจสำคัญ โดยจะช่วยลดอุณหภูมิของ CPU ในขณะที่ CPU มีการสะสมอุณหภูมิความร้อนที่สูงขึ้น ให้มีอุณหภูมิที่เหมาะสม เพื่อไม่ไห้ CPU มีการสะสมอุณหภูมิที่สูงเกินไป และเพื่อเป็นการยืดอายุการใช้งานของ CPU อีกด้วยคับ

73 องศา ผมว่าก้อยังโอนะคับสำหรับผม
      ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by Heart View Post
        ขอบคุณมากครับ
        ผมไม่ทราบว่า เป็นเครื่อง พีซีหรือ โน๊ตบุ๊ค
        การที่ cpu throttling เริ่มทำงาน นั้น หมายถึง cpu นั้นมีความร้อนสุงเกินระดับปกติแล้วหากร้อนกว่านี้อาจพังได้ ตัว cpu จึงเริ่ม cpu throttling (คือลดความเร็วทุกอย่างของระบบลงเรื่อยๆ เพื่อให้ cpu สามารถทำงานต่อไปได้ ) ซีพียู ยุคก่อนๆ ยังไม่มี cpu throttling เคยได้ยินเรื่อง ซีพียูไหม้บ้างไหมครับ หรือ แต๊ปนั่นเอง เช็คด้วยนะครับ

Comment

ขอถามแบบคนไม่รู้ได้ไหมคับ
          รูปที่คุณ Heart เอามาโพสนี้ ทำไมอันล่างสุดกราฟมันมีทั้งสีเหลืองและสีแดงในเวลาเดียวกันอะครับ
          ผู้รู้รบกวนช่วยอธิบายได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X