Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD 19" wide ของACER เป็นไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD 19" wide ของACER เป็นไงบ้างครับ

เห็นราคาถูกดี มีใครซื้อมาใช้เล่นเกมส์บ้าง คุณภาพเป็นไงบ้างครับ

ก้อดีคับ ประกัน 3 ปี ดูดีๆนะ บางตัวไม่มี DVI ^^"

Comment

สีจืดๆ ไปหน่อย แต่ภาพรวม ok ครับ

Comment

ผมแนะนำตัวนี้ครับ

ACER P193W (Black)

Display : 19" Widescreen TFT LCD Monitor
        Crystal Brite
        Max Resolution : 1440 x 900 (max)
        Dot Pitch : 0.284
        Brightness : 300 nits
        Contrast : 2000 :1
        Response time : 5 ms
        Viewing Angle : 160 ° Horizontal, 160 ° Vertical
        Input : D-Sub

ปล. Layout อย่างกะของ Dell

Comment

Originally posted by ThePing View Post
          ผมแนะนำตัวนี้ครับ

ACER P193W (Black)

Display : 19" Widescreen TFT LCD Monitor
          Crystal Brite
          Max Resolution : 1440 x 900 (max)
          Dot Pitch : 0.284
          Brightness : 300 nits
          Contrast : 2000 :1
          Response time : 5 ms
          Viewing Angle : 160 ° Horizontal, 160 ° Vertical
          Input : D-Sub

ปล. Layout อย่างกะของ Dell
          แหล่มเลย สเปคคล้ายๆ940bw+เลยหงะ แต่ตัวนี้ไม่มีdvi

Comment

ก็สมกับราคานะครับ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับ P193w สวยทั้งภาพทั้งรูปลักษณ์ครับ

ก่อนซื้อเคยไปยืนดูที่ฟอร์จูน จะมีอยู่ร้านนึงที่จะเอา lcd มาวางหลายๆจอหลายๆยี่ห้อ

แต่ที่โดดเด่นที่สุดก็ acer ที่เป็นจอกระจกอ่ะครับ สีมันสดดีอ่ะ ผมชอบ

Comment

Originally posted by hotgrizzly View Post
                ผมก็ใช้อยู่ครับ P193w สวยทั้งภาพทั้งรูปลักษณ์ครับ

ก่อนซื้อเคยไปยืนดูที่ฟอร์จูน จะมีอยู่ร้านนึงที่จะเอา lcd มาวางหลายๆจอหลายๆยี่ห้อ

แต่ที่โดดเด่นที่สุดก็ acer ที่เป็นจอกระจกอ่ะครับ สีมันสดดีอ่ะ ผมชอบ
                เหมือนกัน เดินๆไม่รู้จะเอาอะไร เลยเอาตัวนี้เลย Acer P193w

Comment

สีไม่ค่อยได้ใจเท่าไหร่ แต่โอเคนะครับ ผมก็ใช้อยู่

Comment

แนะนำ 22" ไปเลยครับ ราคาลงแล้ว ผมซื้อปลายธค.50 22 นิ้วยัง 10,500 เลย ตอนนี้ 9000 กว่าแล้ว โดยรวมประทับใจครับ ใหญ่เต็มา เล่นเกมส์ ดูหนังโอเคมาก ดีไซน์คล้าย Dell เลยครับ ซื้อเลยฟันธง ดูรุ่น P223W นะครับ จออกระจก สีสดดี

Comment

อ้อๆ ของผมจอไม่กระจกอะครับ สีเลยปานกลางๆ แหะๆ แต่สบายตาดี

Comment

http://www.pantip.com/tech/hardware/...HP2534381.html

Comment

อย่าเห็นแก่ราคาถูกอย่างเดียว ดูเรื่องบริการหลังการขายด้วย

Comment

ผมว่าเข้าศูนย์ก็บริการดีนะครับ ผมไปซ่อมจอ+เครื่องชุดกับโน๊ตบุ้คของออฟฟิต เป็นAcer ก็บริการดีนะครับ แค่หมดประกันก็เสียเงินนิดหน่อย
                            ผมก็ใช้ตัวข้างบนนะครับ P193W ตอนแรกตั้งใจมากๆจะไปซื้อsamsung 940BW+ มันมีDVI ด้วยศึกษาในหนังสืออย่างดี กะว่าไปแล้วซื้อเลย แต่พอเห็นดีไซน์แล้วทำใจไม่ได้จริงๆ ผมเดินตัดสินใจตั้งวันนึงเลยนะเช้ายันเย็น จริงๆ งบมันมี 10 k อ่ะแหละ แต่ตั้งใจว่าสัก 7k พอสิ้นเปลือง เลยเอาวะ Acer ละกัน สีสวยดีครับ เสียดายที่มันไม่มีDVI
                            แต่ใช้มาก็ปกติดีครับ ภาพสวยดี ถ้าแสงมันจ้าก็ปรับลดลงมาเยอะๆนะครับ เห็นมีบางคนบอดว่าแสบตา ตอนแรกผมก็แสบ แต่ลดความเข็มกับสว่างมาเหลือ 20 กับ 25 เอง

Comment

Working...
                            X