Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำจอยให้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำจอยให้หน่อยคับ

ผมมีงบอยู่ 500บาทครับ อยากได้จอยที่ใีอนาล็ิอก2ก้าน ปุ่มจำนวนเท่าๆกับps2 แต่วางปุ่มไม่เหมือนกันก็ไ้ด้ครับ ขอบคุนทุกๆท่านที่แนะนำค้าบ อ่อถ้ามีภาพประกอบหรือรีวิวจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

อืม.. งบขนาดนี้ลองดูพวกGamonดูครับ ไปดูได้ที่ร้านZestเลยนะครับ (ฟอร์จูนน่าจะมีอ่า) เพราะถ้าจะเอาแบบที่มีAnalogด้วยยี่ห้ออื่นคงยากครับ นอกจากGamonกับจีนแดงที่ทำเลียนแบบPS2ทั่วไป

Comment

แหะๆ พอดีว่าอยู่เชียงใหม่อ่ะคับ เข้ากทม.ประมาณชาติละหนได้ ก็เอาเป็นว่าขอบคุณละกันคับท่าน Breaver อ่อ แล้วปกติจอยที่มียี่ห้ออย่างพวก โลจิแทค ไมโครซอฟต์นี่อันละประมาณเท่าไหร่เหรอคับ เผื่อจะพอขยายงบได้ แล้วมันทนมั้ยคับ ตอนนี้ผมใช้ของจีนแดง ซื้อมาประมาณ3ปีได้ ตอนนี้คืออนาล็อกมันเปิดได้มั้ง ไม่ได้มั่ง บางทีก็เลี้ยวเองเฉย สายไฟมอเตอร์สั่นก็ขาดกระจุยไปแล้ว เลยไม่ค่อยอยากเล่นของจีนแดงซักกะเท่าไหร่อะคับ

Comment

ซื้อจอยแท้ ps2 แล้วหาตัวแปลงเป็น usb ครับ ผมว่าจอย ps2 แท้ทนไม้ทนมือดี แต่ตอนนี้ผมใช้จอย wireless มันหนักชินมือดีอะ หนักแบบพวก xbox wireless ไม่เบาเหมือนปุยนุ่นแบบ ps3

Comment

ผมว่า จอย Xbox 360 มีเหตุผลดีที่สุดครับ เพราะ จอย Ps2 นั้น นำไปเล่น Game ของ ค่าย Microsoft ไม่ค่อย
          ได้ดีเท่าไหร่นะครับ ผม เจอะมาแล้วครับ กับ Game SEGA RALLY นะครับ มันไม่รับ จอยอื่นเลยครับ มัน บังคับให้
          ใช้จอย Xbox 360 อย่างเดียวเลยนะครับ สวนจอย Xbox นั้นเล่นกับ Game อะไรก็ได้ ไม่มีปัญหาครับ หรือ ลอง
          หาข้อมูลจากท่านอื่นดูนะครับ ราคาก็ประมาณ 900-1300 บวกลบประมาณนี้นะครับ หรือ ฟลุ๊คๆ อาจ จะได้ถูกกว่า
          นี้นะครับ ลองหาดูนะ โชคดีครับ

Comment

Logitech >>
            อย่างต่ำๆก็เกือบ500ครับ จะเป็นตัวที่หน้าตาเหมือน PS แต่ไม่มีAnalog Stick ชื่อรุ่นLogitech Precision ถ้าจะเอามีอนาลอกด้วยก็ประมาณ900-พันกว่าๆครับ มี2รุ่นสั่นได้กับไม่ได้ ดูดีๆนะ
            สั่นไม่ได้ Logitech Dual Action ประมาณ990
            สั่นได้ Logitech Rumble Pad2 ประมาณ1290

ตอนนี้ผมใช้Logitech ChillStreamอยู่ เข้าไทยแล้วราคา1750ครับ >>กดดูReview ตัวนี้ใช้DriverตัวเดียวกับXboX360ครับ

Microsoft >> ตอนนี้มีXboX360 For Windowsครับ ราคาร้านHardware House 990ไม่รู้ของหมดไปหรือยัง ตอนผมใช้มันมีปัญหานิดๆตรงที่Analog Stickไม่กลับมาอยู่ตรงกลางเป๊ะๆครับ มีปัญหามากมายกับเกมขับรถเลยไม่เอามารีวิว (ใช้แล้วจับถนัดมือสุดๆ แต่เครียดชะมัดเวลาเล่นNFS)

Saitek >> ตอนนี้รุ่นที่ผมใช้อยู่เข้าไทยแล้ว แต่ราคาแพงกว่าที่ผมซื้อเกือบ200แน่ะ Saitek Cyborg Rumble Pad ที่ไทยราคา1589ครับ ลองอ่านReviewดูได้ครับ >>กดดูReview

ว่าแต่เล่นเกมแนวไหนครับ XboX360 For Windowsไม่ได้Configได้ทุกเกมนะครับ บางเกมConfigปุ่มTriggerไม่ได้ครับ แต่ถ้าเล่นเกมขับรถเป็นหลักล่ะก็OKเลยครับ

Comment

ผมเล่น Game แนวรถนะครับ แต่ลองเล่น Game อื่นก็ โอเคนะ ครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านเลยนะคับ เท่าที่อ่านี่สนใจsaitekมากๆเลยครับ แต่มานแพงอาดิค้าบ- - และอีกตัวก็คือ xbox360 for win ไอ่ตัวนี้น่าสนมากๆเลย แต่ท่านbreaver บอกว่ามันมีปัญหากะเกมขับรถอะจิ คือ ผมเล่นเกมขับรถบ่อยมากๆ และเป็นส่วนใหญ่ แต่ก็ไม่อยากซื้อจอยพวงมาลัย เพราะมันรู้สึกว่าไม่คุ้ม คือเอาไปเล่นเกมอื่นแล้วไม่ค่อยเวิร์ค ตอนนี้ที่เล่่นเกมโดยใช้จอยก็มี nfs most wanted,nfs pro street,nfs underground2,devil may cry3,chaos region,the lord of the ring (rotk),pes 2008 ในอนาคตคงมีอีกมากมายครับ สรุปว่าเล่นตัวไหนดีคับ

Comment

Originally posted by VINCEz View Post
                  ซื้อจอยแท้ ps2 แล้วหาตัวแปลงเป็น usb ครับ ผมว่าจอย ps2 แท้ทนไม้ทนมือดี แต่ตอนนี้ผมใช้จอย wireless มันหนักชินมือดีอะ หนักแบบพวก xbox wireless ไม่เบาเหมือนปุยนุ่นแบบ ps3
                  ซื้อจอย ps2 ครับ ทน ของแกดีด้วยยยยหาซื้อตัวแปลงอิกสัก 100 กว่าบาท

Comment

จากที่ตัวเอง มี และ ที่ได้ลองเล่นดูนะ ครับ ผมว่า ผมชอบ Xbox360 ที่สุดนะครับ ( ความเห็นส่วนตัวนะครับ อย่าว่ากันนะ คนมันชอบ อะนะ ) เพราะผมมีทั้ง ของแท้และเทียม ซื้อมาลอง เกือบหมดเลย ยกเว้น
                    บางตัว ที่แพงมากๆ นะครับ

Comment

ถ้างบน้อยหน่อยก็PS2ต่อหัวแปลงครับ
                      มากอีกหน่อย Gamon
                      มากขึ้นมานิดก็ XboX360 For PC
                      มากขึ้นอีกนิด Saitek, Logitech, Thrustmaster

Comment

แล้วถ้า Joy xbox360 ของแท้ๆ ที่ใช้กับ PC ต้องดูยังไงมั่งอะครับ เพราะผมจะซื้อเหมือนกันขอถามด้วยคน

Comment

ยังตัดสินใจไม่ได้คับ คือหม่ามี้ให้งบมา500 ตังเก็บผมก็มีประมาณ1000อ่าคับเลยไม่รู้ว่าจะทุ่มงบลงไปดีมั้ย อ่อแล้วจอยเพล2นี่อันเท่าไหร่เหรอครับ (ถามเผื่อไปงั้นแหละ^^)

Comment

Originally posted by overboy View Post
                            แล้วถ้า Joy xbox360 ของแท้ๆ ที่ใช้กับ PC ต้องดูยังไงมั่งอะครับ เพราะผมจะซื้อเหมือนกันขอถามด้วยคน
                            ตัวจอยข้างในเหมือนกันครับ
                            แพคเกจFor Windows กล่องจะเป็นสีแดง ข้างในมีDriverให้ด้วย ไม่ต้องดิ้นรนหาโหลดเองครับ
                            แพคเกจXboX360 กล่องเป็นสีเขียว ข้างในไม่มีDriver
                            เท่าที่เห็นตอนนี้ยังไม่มีของเก๊ออกมาครับ ไม่เคยเดินคลองถมอ่า ไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่ที่แน่ใจคือจะมียี่ห้ออื่นที่ทำLayoutออกมาให้เหมือนครับ ตอนนี้มีLogitechกับSaitek

Originally posted by ZervZ View Post
                            ยังตัดสินใจไม่ได้คับ คือหม่ามี้ให้งบมา500 ตังเก็บผมก็มีประมาณ1000อ่าคับเลยไม่รู้ว่าจะทุ่มงบลงไปดีมั้ย อ่อแล้วจอยเพล2นี่อันเท่าไหร่เหรอครับ (ถามเผื่อไปงั้นแหละ^^)
                            ถ้าเก็บเพิ่มได้ก็เอาเถอะครับ Rumblepad2ก็คุ้มนะครับ สั่นได้ด้วย(เก็บอีกไม่ถึง1000หรอก)

Comment

Working...
                            X