Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel+AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Intel+AMD

E6750 เทียบกับรุ่นไหนของ AMD แล้วของใครแรงกว่ากันคับ
    คือผมกำลังจะซื้อคอมหลังปีใหม่แต่ผมเลือกไม่ถูก อยากรู้ว่าเทียบ AMD เป็นรุ่นไหนคับ
    Last edited by hate-bbb; 24 Dec 2007, 22:09:03.

มาอีกแล้ว กระทู้แบบนี้

Comment

ก่อนที่จะเข้าใจอะไรผิดๆไปกันใหญ่ ซีพียูกับซีพียู มันไม่สามารถแรงกว่ากันได้ (ให้วัดด้วยการปาใส่หน้าผากกันและกันดูเหรอครับ ว่าอันไหนแรงกว่า) มันต้องวัดกันทั้งเครื่องถ้าจะเทียบกัน คราวนี้ก็อยู่ที่งบแล้วว่ามีเท่าไร บอกงบไว้เลยครับถ้าจะถามแบบนี้ แล้วจะมีคนมาตอบให้ว่าจัดยังไงให้แรง ความแรงมันขึ้นอยู่ที่งบประมาณจริงๆครับ หรือเรื่องความชอบแต่ละคนว่าชอบซีพียูยี่ห้อไหนนั่นก็อีกประเด็นหนึ่ง

Comment

จะให้เทียบเท่า หรือให้เทียบมากกว่าน้อยกว่า

แรงไม่แรงอยู่ที่คนใช้ คุมมันให้อยู่แล้วกัน

Comment

http://www23.tomshardware.com/cpu_2007.html
          ลองเข้าไปดูแล้วกันครับผม

Comment

แล้วแต่ชอบ ผมเคยใช้ของ Advance Micro Device ด้วย แต่ผมชอบ INTEL แล้วเครื่องส่วนใหญ่ผมก็ใช้ INTEL ล่ะครับ ตอนนี้ก็ตามลายเซ็นต์ล่ะครับ ต่อไปข้างหน้าก็ INTEL

Comment

ถามแปลกๆนะ

Comment

มาแนวนี้อีกแล้ว - - Bored

Comment

Originally posted by hate-bbb View Post
                  E6750 เทียบกับรุ่นไหนของ AMD แล้วของใครแรงกว่ากันคับ
                  คือผมกำลังจะซื้อคอมหลังปีใหม่แต่ผมเลือกไม่ถูก อยากรู้ว่าเทียบ AMD เป็นรุ่นไหนคับ
                  มีเงินเท่าไรล่ะครับ ไปตั้งกระทู้ไว้ที่ ห้องจัดเสป็ค เลยครับ

Comment

กระทู้แบบนี้หมดปัญญาตอบ

Comment

Working...
                    X