Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยคับ เมนบอร์ดชิบเช็น p35

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อยคับ เมนบอร์ดชิบเช็น p35

คือ ผมอยากได้เมนบอร์ดที่มีชิบเช็ต p35 อ่ะคับ ของไรก็ได้ ไม่เกิน 5000 บาทคับ ที่รองรับ
    เทคนโนโลยี SLI อ่ะ พอดี จะกระทุ้ที่แย้วมีคนโพสไว้ Ga-DS3R กับ Ga-DS3P
    แต่โดยรวมแย้ว ดู แย้ว พมว่า Ga-DS3P จะดีกว่าน่ะคับ แย้วมันลองรับ เทนโนโลยี SLI ไหมคับ
    พอดีผมไปเช็คแย้วมันบอกรองรับ Croos fire อ่ะคับ แต่ ที่ร้าน มันเขียน ว่าลองรับ SLI แย้วผมจะเชื่อใครดี ....

เชื่อผมครับ เพราะ Intel P35 ทุกตัวรองรับ CF เท่านั้นครับ ร้านไหนครับอยากรู้จังที่บอกว่า SLi

เออ ตัว GA-P35-DS3P ดูดีกว่าเยอะครับ

หาข้อมูลที่เว็บนี้นะครับ

http://th.forum.giga-byte.com/viewforum.php?f=5

Comment

Chipset Intel ไม่รองรับ SLI ครับ มีแต่ CrossFire

Comment

ถ้าจะเล่น SLI ต้องชิบของ Nforce นะครับ ชิบอินเทลสนับสนุนแต่ Crossfire นะครับ ร้านมันมั่ว

ส่วน DS3R กับ DS3P ถ้าไม่เกี่ยงราคาเล่น DS3P เจ๋งกว่าครับ

Comment

เล่นทั้งทีเล่นของแท้ครับ UMD PSP/PS3 Blu Ray/GIGABYTE!!

.ชื่อเต็มมันคือตัวไหนคับ ไม่รู้อ่ะ

Comment

Working...
          X