Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Vista Ultimate X86 (32bit)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Vista Ultimate X86 (32bit)

ถามเรื่อง Vista Ultimate X86 (32bit)
    สเปคที่ใช้ Install
    Intel c2d E6300
    m/b p5vd2-vm
    ram 512/533 x2 dual
    vga 7300 Gt maxx spark

ลง Vista แล้ว เครื่องจาอึดมั้ยครับ

แล้ว Windows Vista เล่นเกม online อ่ะไรได้มั้งครับ

Pangya
    Ragnarok
    Cabal
    C.S.
    Ts

**เกมมาใหม่**
    Luna Online
    Ragnarok 2

**เกมพวกนี้ สามารถเล่นได้มั้ยอ่ะครับ

อัด แรมเพิ่งอีกซัก 1G การ์ดจอ ขึ้นไปอีกนิดน่าจะดีกว่าน่ะคับ เพราะ vista เดิมมานก็ดึงไป 500 กว่าMB แล้ว -*-

Comment

ถ้าใช้ home premium ก็จะอืดน้อยลงกว่า Ultimate นิดหนึ่ง

Comment

จะเล่น vista ต้อง ram 2GB นะครับ จะได้ลื่น ๆ หน่อย แต่ผมว่ามันช้าที่ hdd นี่แหละ ต้อง raid T^T

Comment

อ๊ากก อยากรู้ว่ามันรับ Vista ไหวไหมก้อดูที่กล่องก้อได้คับว่ามีน Vista Ready หรือป่าวว ถ้า วิสตร้าเรดี้รับรองลง Ultimate ไม่อืด หรือ อืดเล็กน้อบคับป๋ม แต่ RAM ต้อง 2 GB+ คับป๋ม ถ้าให้ดูหนัง เล่นเกม ทำงานพร้อม อัดไปอีก 2 GB เปน 4GB เลยยยค้าบบบบบบบ

Comment

เล่น vista พกแรม ซัก 2 กิ๊ก ครับ ค่อยจะสบายใจ เพราะมันแรง(แดรกเครื่องแรง)

Comment

เกมส์ที่เอ่ยมานั้นเล่นได้ทุกเกมส์นะ ส่วนที่บอกมันกินแรมนะมันเอาไปแชร์การ์ดจอเฉยๆนะ

Comment

Working...
              X