Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮาร์ดดิสไฟไม่เข้ามีวิธีแก้มั้ยอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮาร์ดดิสไฟไม่เข้ามีวิธีแก้มั้ยอ่ะครับ

160ซีเกสของผมมันไฟไม่เข้าอ่ะ เปลี่ยนสาย+สายsataทุกอย่างแล้วแต่ไฟไม่เข้าอยู่ดีอ่ะครับ
    มีวิธีอะไรที่พอจะช่วยแก้ปัญหาตรงนี้ได้มั้ยช่วยบอกเราที
    ...ขอบคุณครับ

เครม only จะได้รู้สาเหตุ

Comment

ถ้าของใหม่ๆงต้องเอาไปเคลมแล้วล่ะครับ

แต่ถ้าเป็นของเก่า ก็แนะนำให้หาแผ่นวงจรรุ่นเดียวกันมาเปลี่ยนสลับดู ตัวนี้อาจจะเจ๊งครับ ^_^

Comment

ลองเสียบเครื่องอื่นดูยังคับ

Comment

ขยับเข้าๆ ออกๆ ดิ ถ้าหมุนแสดงว่าหลวม แล้วก็บีบๆ ให้มันแน่นๆ ใจจ้า

Comment

เอาไฟแรงสูง จ่อไปเยยค๊าบ ให้รู้ว่าไม่เข้าอีก ขำ ๆนะค๊าบ

Comment

เคลมงับ... หรือหา บอดรุ่นเดียวกันมาลองเปลี่ยน (ประกันไม่หลุดงับ ขันน๊อตเฉยๆ มะมีบัคกรี)

Comment

ผมว่าลองเอาไปเสียบเครื่องอื่นดู ถ้าไม่ได้อีกก็เคลมโลด
                ถ้าได้สงสัยเครื่องเราจะมีปัญหา นะ

Comment

วัดไฟ

Comment

Working...
                  X