Announcement

Collapse
No announcement yet.

p35 กะ x38 ตัวไหน oc ดีกว่ากันคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• p35 กะ x38 ตัวไหน oc ดีกว่ากันคะ

ถ้าเป็นบอร์ดที่ใช้ ddr2 ทั้งคู่นะพี่

ผมว่าไม่ต่างกัน ด้านX38 เด่นเรื่อง CrossFire 16+16

Comment

ถ้าเป็น RAM DDR2 ด้วยกันไม่น่าต่างครับ วัดกันที่ภาคจ่ายไฟของบอร์ด กับประเภทของ RAM แต่ถ้าเป็นบอร์ดระดับเดียวกันคงไม่แตกต่างมาก บวกลบกันประมาณ 20 GHz

เพียงแต่ X38 มันรองรับ Bus CPU รุ่นใหม่ๆได้ถึง 1600 MHz แต่ P35 อั้นไว้ที่ 1333 MHz

Comment

ฝีมือล้วนๆครับ

รึไม่จริง เอิ๊กๆ

Comment

แล้วแต่ชอบงับ PCT2.0 เท่านั้นเองจาก 1.1 ก็มันก็ไม่เองนะว่าไป - -

Comment

จะลากแรมอะไรครับ

Comment

667 ง่า

Comment

เชียตัวใหม่ไว้ก่อนครับเผื่ออนาคต อิอิ X38 สู้ๆ

Comment

Originally posted by model View Post
                  667 ง่า
                  P35โล้ด ไม่งั้นก็ Nforce แต่แรม บัส667 nforceน่าจะเข้าท่ากว่า

Comment

ของใหม่น่าลุ้นกว่านะ ตรงที่มันรองรับได้มากกว่า นอกนั้นพอฟัดพอเหวี่ยง

Comment

Originally posted by Byzentine View Post
                      แล้วแต่ชอบงับ PCT2.0 เท่านั้นเองจาก 1.1 ก็มันก็ไม่เองนะว่าไป - -
                      แซวหน่อย PCT 2.0 รุ่นใหม่ เอิ้ก ๆ

Comment

Working...
                      X