Announcement

Collapse
No announcement yet.

LG vs Samsung ช่วยเลือกทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LG vs Samsung ช่วยเลือกทีครับ

1.LG 194WT(5000:1) กับ Samsung 940BW+ ตัวไหนดีครับ
    (เป็น wide และมี DVI เหมือนกัน ราคาก็พอๆกัน ประกันหละ อื่นๆ )

2.LG L1760TR กับ Samsung 932B+
    (ราคามันพอกันอะครับ ถ้าจะเป็น LGL1960TR มันยังแพงอยู่อ่าก็เลย เอา 17 นิ้ว)

การใช้งานก็ ทั่วไปครับ เล่นเกมดูหนัง ฟังเพลง ทำงาน ไม่เน้นด้านใดด้านหนึ่งแต่อยากให้เล่นเกมส์มันๆ
    อิอิ

ช่วยเลือกทีครับข้อไหนตัวไหนดีครับ
    Last edited by phosajun; 25 Dec 2007, 15:33:43.

^^" สเป็กไกล้เคียงคับ วัดกันที่หน้าตา และความชอบส่วนตัวคับ

Comment

โดยรวมๆแล้วประสิทธิภาพ ค่อนข้างจะใกล้เคียงกันเลยครับ 2 รุ่นนี้
      -------------------------------------------
      งั้นก็ต้องเลือกตามความชอบส่วนตัวแล้วล่ะครับ
      -------------------------------------------
      โดยส่วนตัวผมยังชอบซัมซุงมากกว่าครับ...

Comment

samsung ครับ ถ้่ต้องเลือก 2ตัวนี้

Comment

d^^b ชอบก็ซื้อครับ ไม่ต้องเทสมากเด๋วโดนไล่ออกจากร้านคับ

Comment

การใช้งานก็ ทั่วไปครับ เล่นเกมดูหนัง ฟังเพลง ทำงาน ไม่เน้นด้านใดด้านหนึ่งแต่อยากให้เล่นเกมส์มันๆ
            แนะนำตัวนี้ครับ ราคาไม่โหดเกินไป Samsung 931BW

แต่ถ้าให้ช่วยเลือกจากตัวเลือก ผมเลือก Samsung 940BW+ ครับ ^_^

Comment

Originally posted by zerocs View Post
              d^^b ชอบก็ซื้อครับ ไม่ต้องเทสมากเด๋วโดนไล่ออกจากร้านคับ
              พาดพิงถึงใครหว่า

เทสก่อนครับ มันเป็นสิทธิ์ของเรา ใครจะละเมิดไม่ได้ ซื้อมาแล้วเจอเดต จะมานั่งเสียใจเปล่าๆ เงินไม่ได้หา่ง่ายๆ ซื้อของราคา6000-7000 ทั้งที เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย

Comment

ถ้าข้อ 2 ผมเลือก Samsung 932B+ แบบไม่ต้องคิดเลยครับ

ผมใช้อยู่รุ่นนี้

Comment

แง่มๆ ดันต่อไปคร้าบบบบ

Comment

Samsung ครับ มั่นใจได้

Comment

Samsung คับ

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                        พาดพิงถึงใครหว่า

เทสก่อนครับ มันเป็นสิทธิ์ของเรา ใครจะละเมิดไม่ได้ ซื้อมาแล้วเจอเดต จะมานั่งเสียใจเปล่าๆ เงินไม่ได้หา่ง่ายๆ ซื้อของราคา6000-7000 ทั้งที เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย
                        หนับหนุนคับ เทสก่อนให้ละเอียด เราไปซื้อของ เอาเงินไปให้เขา ไม่ให้เทส ไม่ต้องซื้อ มีหลายร้านรอขายให้เราอยู่คับ ไม่ต้องกลัว

Comment

โย่วๆ Samsung ทั้งน้าน เยย
                          อยากรู้ว่า ไอ้ค่า Respond time กับ Contrast ratio ไรเนี่ย เราจะรู้ได้ไงว่ามันเป็นค่าจริง อะคับ
                          ผมเห็นมาเยอะนะ มีแต่โดนหลอก จนเปื่อย ไม่เหมือนกันซักที่ นึง

Comment

samsung 3000:1

Comment

samsung 3000:1 เนี่ยมันรุ่นไหนอ่าครับ

Comment

Working...
                              X