Announcement

Collapse
No announcement yet.

Harddisk มีเสียงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Harddisk มีเสียงครับ

เวลาใช้งานมันจะมีเสียงเหมือนอะไรโดนขูดอยู่ในเครื่องดังกิ้กๆๆ

อาการแบบนี้มันจะพังไหมอะครับ

ผมว่า อาการแบบนี้ อันตรายนะค๊าบ ของผมมันก็พัง ก่อนจะพัง ก็ได้ยินเสียงเหมือนเข็มรอบ มันแก็งๆ อย่างเนี่ยอ่ะค๊าบ

Comment

ชักไม่ค่อยดีแล้วหล่ะครับ เตรียมหาลูกใหม่มา Backup งานไว้รอเลยก็ได้

ลองดูครับ -*-

Comment

ไม่รู้จะเอาไปเครมได้หรือป่าวเพราะว่า มันยังไม่พัง

Comment

ถ้า seagate อ่ะปรกติ

Comment

จำยี่ห้อไม่ได้

-*- เดี๋ยวกลับไปดูก่อน

ขอบคุณครับสำหรับความเห็นของทุกท่าน

Comment

ของผมก้อมีเสียงเหมือนกัน แต่ยังไม่พังคับ^^"

Comment

ปกติดี ใช้งานได้อีกนาน แต่ถ้าเสียงดัง "แต๊กๆ" หาเงินไว้รอเลย

Comment

ผมดังมาตั้งแต่ซื้อ 3ปีแล้ว อิอิ

Comment

ไม่รู้จะเกี่ยวกันมั้ยนะ ผมเปลี่ยนสาย SATA ยกชุด 4 เส้นเลย อุตส่าห์ไปซื้อสายหินเงิน (Silverstone) มาจากร้านเจไดมาเปลี่ยนดู แล้วผมก็ลอง Scan Virus ดู เสียง HDD ST3320620AS ทั้ง 2 ตัวที่ต่อ RAID เงียบกริบเลยแหะ จากเดิมก็เงียบอยู่แล้ว นี่แทบไม่ได้ยินเสียงแกรก ๆ เลยครับ ขอเทสต์ดูก่อน เพราะนี่เป็นสาย SATA-II เส้นละ 199 บาท ซื้อมา 4 เส้นแบบมีหัวล็อค 760 บาท อิอิ

Comment

ปกติผมก็ดังอะครับ แต่ถ้าดังเกินไปก็คงจะใกล้เดี้ยงละมั้ง
                      เคลม หรือ เตรียมสำรองข้อมูล ซื้อใหม่โลด กันใว้ดีกว่าแก้

Comment

แม๊กเตอร์

ฮิตาชิ เคลมได้ครับ อันอื่นม่ายยู้

Comment

seagate ของผมก็ดังคับ

Comment

ของผมมันดัง งิ๊ดๆๆๆ แล้วบางทีก็จะชอบค้าง ผมนึกว่ามันจะไปแล้วเพราะผมชอบกระแทกกระทั้นมันบ่อย - - ผมเลยเอาอีกตัวมาสำรองข้อมูลไว้ปรากฏว่าอันใหม่ก็มีเสียงเหมือนกัน คราวนี้ลองเอา แรมออกมาดูตัวนึงปรากฏว่าเสียงหายไปเลยครับ พอดูที่แรมดีๆตรงพินมันมีรอยขีดๆอยู่มันจะเกี่ยวกันเหรอครับ

Comment

seagate ถ้าไม่เสียงดังของปลอมครับ ของผมซื้อมาก็ดังเลย

Comment

Working...
                              X