Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนขอสูตร OC สเปคนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนขอสูตร OC สเปคนี้หน่อยครับ

รบกวนขอสูตร OC สเปคนี้หน่อยครับ จะลองทำดู ( มือใหม่มากๆครับ )

CPU: Q6600 2.4 GHz.
    VGA: MSI GF8800GT 512MB 660/1900 MHz
    Ram: RAM : 1024/800 CORSAIR 800 x 2
    M/B: ASUS P5KR 4350
    HDD: Seagate SATA-II 160GB 2100
    PSU: ENERMAX EG465P-VE 460W

ขอบคุณครับ

ลองค้นกระทู้เก่าๆ ก่อนดีกว่ามั้ยครับ

Comment

ครับจะลองดูครับ แต่ยังไงรวบกวนหาให้หน่อยนะครับ (คือมือใหม่มากๆนะครับ) แต่จะพยายามก่อนครับ

Comment

สเป็กอย่างแจ่มเยย ลองว่าไปก่อนทีละสเต็ปงับ ติดขัดตรงไหนค่อยว่ากันอีกที

Comment

ทดแรมไว้ 1:1 เลย แล้วก็ลากไปทีล่ะสเตป เป็นไงติดขัดไรก็ถามพี่เดียร์ดหล่อ ข้างบนผมเลย ^^^^^

Comment

1.เตรียมไขควง
            2.แผ่น XP
            แล้วเริ่มโลด
            ทดบัสแรมให้เท่าบัส CPU 1:1
            เพิ่มไฟ CPU
            เพิ่มไฟ RAM
            ค่อยๆ เพิ่มไปเรื่อยๆ ได้เลย 266+
            *ถ้าเดี้ยงก็ใช้ข้อ1 กับ 2 ในการแก้ไข

Comment

Working...
            X