Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมาส์ไม่ขยับค่ะเพิ่งซื้อคอมมาได้แค่เดือนเดียวเองค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมาส์ไม่ขยับค่ะเพิ่งซื้อคอมมาได้แค่เดือนเดียวเองค่ะ

เปิดเครื่องแล้วเมาส์ใช้งานไม่ได้ค่ะ พอเอาเมาส์ usb มาเสียบก็ใช้งานได้ปกติ ไม่ทราบว่าปัญหาเกิดจากอะไรค่ะ แต่เมาส์ที่เสียบ PS/2 ก็เหนมีไฟเข้าอะค่ะแต่มันไม่ขยับ ใครพอจะมีอะไรแนะนำบ้างไม่ค่ะ ไม่อยากยกไปร้านเลยค่ะคอมต้องใช้งาน เป็นไปได้มั้ยค่ะที่พอทมันเสียเพิ่งซื้อมาแท้ๆ

หัวแปลงเสียป่าวคับ^^"

Comment

ของมันเสียกันได้ครับ

Comment

ลองเอาเม้าท์ไปเสียบเครื่องอื่นดุครับ จะได้รู้ว่ามันเสียจริงไหมครับ

Comment

เมาส์ usb ที่ใช้เปนคนละตัวกะเมาส์ ps/2 ค่ะ เดี๋ยวจะลองไปเสียบเครื่องอื่นดูค่ะ

Comment

อ๋อ เราก้อนึกว่าเมาท์ตัวเดียวกัน^^"

Comment

มีOptionในฺฺฺBios เลือกว่าใช้Mouseเเบบใดด้วยครับลองปรับดู

Comment

ตกลงแก้ไขได้แล้วยังครับ

Comment

ผมเดาว่าคุณเปลี่ยนเม้าส์จาก USB -> PS2 ขณะที่เครื่องกำลังเปิดอยู่รึเปล่า ถ้าใช่ล่ะก็

***พอร์ต PS2 มันต้องต่อก่อนจะเปิดเครื่องนะครับถึงจะใช้งานได้

คีย์บอร์ด และ เม้าส์ ที่มี I/O(Input/Outpur)พอร์ตแบบ PS2 ต้องเชื่อมต่อก่อนจะเปิดเครื่องนะครับ

Comment

Working...
                  X