Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น DotA กระตุก ดูให้ทีครับ(บอกแบบละเอียด)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น DotA กระตุก ดูให้ทีครับ(บอกแบบละเอียด)

คอมผมตอนนี้นะครับ

board: asus A7V8X-X รับ x8 แล้วด้วย
    cpu: amd Athlon xp 1800+
    ram: kingston bus 333 256*2
    vga: powercolour X1600pro agp

ผมวัด 3dmark คะแนนแปลกๆครับ
    2001 = 8900 เอง ตอนเครื่องเก่า p4 3.2+9800pro ได้ 17000
    2003 = 5500-5600 ได้พอๆกะเครื่องเก่า ที่cpu ดีกว่า
    2005 = 3200 ได้มากกว่าเครื่องเก่าอีก p4 3.2+9800pro ได้ 2100

ผมเปิด 1024*768 แล้วเปิดทุกอย่างสูงสุด ปกติคอมเครื่องเก่าใช้ p4 3.2/vga 9800pro เล่นได้สบายๆเลยครับ

เครื่องนี้ของน้อง เล่นแล้วกระตุกมั่กๆ ผมควรอัพ cpu ใช่ไหมครับ แล้วบอดผมมันใส่อะไรได้บ้างครับ
    แนะนำหน่อยครับ หรือถ้าจะขายก็บอกด้วยนะครับ

นี่คือ link ของบอดผม ช่วยดูแล้ว คอมเม้นหน่อยนะครับ
    http://www.dcomputer.com/proinfo/pro...s=12-TWA-SK078

อยากเล่นลื่นๆ ผมว่าจะเป็นที่ cpu ป่าวครับ
    Last edited by underline; 10 Nov 2006, 12:58:18.

สงสัยจะเป็นที่เน็ต อิอิ

Comment

Originally posted by Sorawach View Post
      สงสัยจะเป็นที่เน็ต อิอิ
      ผมใช้ net true 2.5mb ครับ ไม่เป็นปัญหาที่ net ครับ ผมลองเล่นโหมดคนเดียว offline แล้ว
      แต่มันก็ยังกระตุกอยู่ดีครับ ขอความกรุณาด้วยครับ

ป.ล. ผมจะดันทั้งวันจนกว่าผู้ใจดีจะมาไขข้อข้องใจนะครับ และรอผู้ที่จะมาขายด้วย

Comment

อัด แรม ดีกว่า คับ อีกอย่าง อยู่ที่ แมฟ ด้วย ถ้า Dot A เล่น แรม 1 Gb ก็ไม่กระตุกแล้ว ถ้ากระตุก อาจเป็นที่ net ของ host ที่ cre มากกว่า ส่วน สเปคนั้น ของผม ต่ำกว่าท่านอีก ยังเล่นได้งับ

Comment

Originally posted by Overclockz View Post
          อัด แรม ดีกว่า คับ อีกอย่าง อยู่ที่ แมฟ ด้วย ถ้า Dot A เล่น แรม 1 Gb ก็ไม่กระตุกแล้ว ถ้ากระตุก อาจเป็นที่ net ของ host ที่ cre มากกว่า ส่วน สเปคนั้น ของผม ต่ำกว่าท่านอีก ยังเล่นได้งับ
          เครื่องท่านเปิดแบบผมใช่ไหมครับ ถ้าเปิดแบบผมเล่นได้ สมู๊ต เครื่องผมจะมีปัญหาที่แรมหรือครับ

Comment

ก็ อยู๋ที่แรม cpu อย่างอื่นก็ใช้ได้แล้ว จบ สรุปCPU+RAMน้อยไป

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
              ก็ อยู๋ที่แรม cpu อย่างอื่นก็ใช้ได้แล้ว จบ สรุปCPU+RAMน้อยไป
              แบบนี้ cpu ควรจะเพิ่มเป็นเท่าไหร่ครับ ถึงจะเล่นได้แบบ ลื่นๆ แล้วm/b ผมมันใส่อะไรได้บ้างครับ

ผมค่อนข้าง โง่เรื่อง amd ครับ ช่วยหน่อยครับ _/l\_

Comment

ผมใช้ spec พอๆ กัน เล่น ลื่นดีครับ เกมส์นี้
                จริงๆ เกมส์นี้ไม่ได้ใช้ performance มากนี่ครับ

ผมเดาได้ดังนี้นะ

1. ลอง reinstall พวก drive ของ graphics card กับ chipset ใหม่ดูครับ
                2. แล้วก็ reinstall directx ดู uninstall ก่อน ถึง จะ install ใหม่ได้นะ
                3. เช็คดูโปรแกรมที่โหลด ไว้ ก่อนเปิดเกมส์ อาจจะมีพวก ที่มันไปดู I/O ทำให้ต้องอ่าน HDD บ่อย
                เลยทำให้กระตุก
                4. การเพิ่มแรมก็ช่วยลด I/O ที่ hDD ได้ แต่ว่า มันจะไม่ช่วยเลยถ้าคุณมี process บางประเภทที่มันคอยที่จะดึง I/O ตลอด ยกตัวอย่างง่ายๆ นะครับ อันนี้อ่านจะตัวอย่างไม่ดีแต่ผมว่าเห็นชัด

เช่น ถ้าลอง Run Scan virus HDD ทิ้งไว้ แล้วก็เล่นเกมส์ไปด้วย
                หรือไม่ก็ Run Defrag แล้วก็ เล่นเกมส์ไปด้วย มันก็กระตุกแน่นอน

Comment

ลองหา ฮาดดิสมาลูก ลงวินโดว์ใหม่ กะไดเวอร์ให้ครบ แล้วลงเฉพาะเกมส์ รันดูถ้าช้าหรือกระตุก

ค่อยว่ากันเรื่องอัพเกรด

แต่เหมือนความเห็นด้านบนนะครับ อาจจะมีปัญหามากๆ ก็แรมเนี่ยะแหละ เอาแรมเพื่อนมายืมใส่เป็น 1กิ๊ก ก่อนสิ เผื่อเลิกกระตุก

อ่อ ก่อนเปลี่ยนฮาดดิสดูลูกเก่าที่มีปัญหาว่า เนื้อที่พอให้ทำ วิชชวล (ในกรณีแรมไม่พอ เครื่องจะจำลองบางส่วนไว้ในฮาดดิส สังเกตุถ้าเครื่องไหนแรมน้อยๆ ฮาดดิสจะติดตลอดแหละครับ)

ขอให้โชคดีครับน้อง

Comment

Originally posted by underline View Post
                    คอมผมตอนนี้นะครับ

board: asus A7V8X-X รับ x8 แล้วด้วย
                    cpu: amd Athlon xp 1800+
                    ram: kingston bus 333 256*2
                    vga: powercolour X1600pro agp

ผมวัด 3dmark คะแนนแปลกๆครับ
                    2001 = 8900 เอง ตอนเครื่องเก่า p4 3.2+9800pro ได้ 17000
                    2003 = 5500-5600 ได้พอๆกะเครื่องเก่า ที่cpu ดีกว่า
                    2005 = 3200 ได้มากกว่าเครื่องเก่าอีก p4 3.2+9800pro ได้ 2100

ผมเปิด 1024*768 แล้วเปิดทุกอย่างสูงสุด ปกติคอมเครื่องเก่าใช้ p4 3.2/vga 9800pro เล่นได้สบายๆเลยครับ
                    จขกท.เค้าเปิดโหมดไฮสุดทุกโหมดด้วยน่ะ

Comment

คุณเจอ Stun อ่ะดิ เลยกระตุก มันจะนิ่งๆ อยู่พักนึงแหละครับ

ปกติ ถ้าเจอ stun แล้ว ก็โดน ตุ๋ย

พอให้ ก็ต้องรีบหนีครับ ไม่งั้น ตายแน่ๆ

เรื่องปกติครับ ไม่กระตุกหรอก stun มันจะรู้สึกว่าเครื่องไม่ตอบสนองเราอยู่พักนึง

Comment

ผมว่าลงวินโดว์ใหม่ดีหว่า หรืออาจเปงที่วินโดว์ไม่เวริค ลองหาตัวใหม่ลงดู

สเปคเครื่องน้อยผมต่ำก่านี้อีก ลื่นหัวแตก ผมเคยเปงอยู่เหมือนกาน ลงวินโดว์

ตัวห่วยๆ เล่นเกมส์กระตุกยิก พอลงตัวใหม่ หายเฉยๆ ไม่เสียตัง !!!

Comment

ยิ่งทียิ่ง งง ผมลองลบแล้วลงไดร์เว่อใหม่แล้ว ก็ยังไม่หาย แรมผมมี แต่ยังไม่ได้ลองนะครับ อยู่อีกเครื่องนึง เด๋วต้องลองดูก่อนครับ

directX ลบไงครับ ผมลบไม่เป็น เลยลงซ้ำซะเลย แบบนั้นได้ป่าวครับ?

Comment

ลองดูจากกระทู้ผมนะครับ เผื่อ เคสเดียวกัน ครับผม ของผมโพสท์ชื่อ Nut_Jaaอ่ะครับ http://www.thaicybergames.com/webboa...howtopic=33773
                            ลองดูเผื่อเป็นแบบเดียวกัน [มาจาก Driver ของ X-Fi เห็นเวบนอกบอกว่าพวก Sound Creative]

Comment

ผมว่าท่านโดน sandking ขย่มอยู่หรือป่าว ทางแก้ท่านควรทำ bkb นะ อิอิ

Comment

Working...
                              X