Announcement

Collapse
No announcement yet.

เติมประปาจากก๊อกแทน coolant หรือ น้ำกลั่นได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เติมประปาจากก๊อกแทน coolant หรือ น้ำกลั่นได้ไหมครับ

คือไม่ได้จะทำนะครับ ตอนนี้เหลือ coolant แทบ ล้นถังพักแล้วครับ เลย High มาเยอะ ^^

แต่จำถามว่า ถ้านึกสนุกเอาน้ำเปล่าจากก๊อกเลยครับ น้ำประปานั่นแหละครับ
    หรือว่าอาจจะเป็นน้ำจากขวด อะไรพวกนี้

ที่เป็นน้ำเปล่า ไม่มีสารเคมีหน่ะครับ

มาใส่ในระบบน้ำแทน coolant จะเป็นเรื่องไหมครับ

และทำไมถึงไม่ใช้กันครับ

ผมไม่มีความรู้นะครับ อายุแค่ 14 เองครับ
    ชี้แจงด้วยครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

เดก15อย่างบอกว่า
    เอาน้ำกลั่นดีกว่าไหมเหนมีคนบอกไม่นำไฟฟ้า
    ปล.ตัวเดก15เองยังไช้ซิ้งเดิมๆทั้งหมดอยุ่เลย 555+

Comment

เป็นตะกอนอะคับผม = ="

Comment

ผมว่าคลอรีนในน้ำประปาทำปฏิกริยากับโลหะนะ ไม่เวิร์คแน่ๆ

Comment

ความดันของน้ำธรรมดาจะสูงขึ้นมากด้วยครับเมื่อได้รับความร้อน สายยางอาจแตกได้ครับ

Comment

Originally posted by NICKKIEZ View Post
            เป็นตะกอนอะคับผม = ="
            ใช้ครับ มีตะกอนมากทำให้ปั้มพังได้

Comment

น้ำมัน ไม่สะอาด เด้อ

Comment

เอาน้ำกลั่นผสม coolant uv ได้ชิมิครับ

Comment

Originally posted by nnoottyy View Post
                  เอาน้ำกลั่นผสม coolant uv ได้ชิมิครับ

ได้ขอรับ แต่เพื่อให้เกิด สีเฉยๆ ขอรับ

Comment

ตกลง ว่า คูลแล้น กับน้ำกลั่น ผสมได้ป่ะคับ
                    แล้วน้ำกลั่นมันจะนำไฟมั้ย

Comment

น้ำกลั่น สะอาดกว่าน้ำประปาเยอะเหรอครับ ??

คือถ้าตกตะกอน ปั้มจะเสียใช่ไหมครับ ...
                      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                        น้ำกลั่น สะอาดกว่าน้ำประปาเยอะเหรอครับ ??

คือถ้าตกตะกอน ปั้มจะเสียใช่ไหมครับ ...
                        สะอาดกว่าครับ กลั่นอ่ะครับ กลั่น....ไม่ใ่ชแค่ กรอง แบบน้ำประปา ถ้ามีตะกอน ปั้มจะตัน ทำงานหนักเกิน มันจะไม่ทน ครับไม่ก็ลาโลกไปเลย

Originally posted by gamesinter View Post
                        ตกลง ว่า คูลแล้น กับน้ำกลั่น ผสมได้ป่ะคับ
                        แล้วน้ำกลั่นมันจะนำไฟมั้ย
                        ผสมได้ครับ เพื่อให้เกิดสีสวยๆ ไม่น้ำไฟ ขอรับ

Comment

ถามอีกนะครับ

น้ำกลั่น ดื่มได้ไหมครับ ??

Comment

จัดไปเติมเลย

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                              ถามอีกนะครับ

น้ำกลั่น ดื่มได้ไหมครับ ??
                              คิดว่าไม่น่าได้คับ
                              เพราะกระบวนการผลิดไม่ได้ทำมาไห้ดื่ม แต่เขาทำมาไว้เติมแบตหนิคับ
                              ปล.ผิดถุกประการไดขออภัย

Comment

Working...
                              X