Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง VGA หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง VGA หน่อยครับ

1.การ์ดจอ ระหว่าง AGP - PCI-E ต่างกันยังไง
    2.การ์ดจอ แบบ AGP ที่ DDR1 กับ DDR2 สามารถใช้ MB เดียวกันได้รึเปล่า
    ขอบคุณครับ

ต่างกันที่ slot ที่ใช้กับเมนบอร์ดคับ pci-e จะเป็น 16x agp จะเป็น 8x pci-e จะเร็วกว่าเท่าตัวคับ
    และถ้าเป็นแรมในการ์ดจอจะเป็น ddr เท่าไหร่ก้อใช้ได้คับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

1.Slot ไม่เหมือน รุ่นเดียวกันAGP เเพงกว่า ถ้าคิดUp grade หยุดคิดตรงนี้ก่อนเลย ถ้าไม่คุ้มเปลี่ยนBoard
        2.ใส่ได้ครับ เเต่ยิ่งDDRมากขึ้นเท่าไหร่ก็ต้องการทรัพย์เพิ่มไปอีกเยอะ

Comment

Working...
        X