Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้ มีปัญหาที่ hardware รึป่าวคะ - -"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้ มีปัญหาที่ hardware รึป่าวคะ - -"

รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยค่ะ พอดีว่าเพิ่งประกอบคอมมา แล้วอยู่ๆเครื่องก็เป็นอะไรไม่รู้ คือพอเปิดไฟล์วิดีโอทุกdata type แล้วก็โปรแกรมอะไรที่มันค่อนข้างใช้แรมเยอะ มันจะขึ้น blue screen แล้วดับทันทีเลยอ่ะค่ะ งงมากๆเลย แบบนี้เป็นที่แรมรึว่าการ์ดจอ รึว่าอะไรรึป่าว

มีใครพอแนะนำได้บ้างไม๊คะ รบกวนหน่อยจ้า

สเปคเครื่อง intel E6550 บอร์ดของ Asus p5LD2-x การ์ดจอ Asus 8600gt
    ram 667 1gx2 จำยี่ห้อไม่ได้แระ

ขอบคุณล่วงหน้าค่าสงสัยได้เอาไปเคลมแน่ๆเลย - -"
    Last edited by onLy4NanZz; 26 Dec 2007, 11:34:04.

ลองเปลี่ยน ram หรือ ใส่ ต้วเดียว ก่อน

Comment

ถ้าลองเปลี่ยนแรมแล้วไม่หายก็น่าจะลองลง windows ใหม่ดูก่อนนะครับ เพราะว่าบางทีอาจจะไม่ได้เป็นที่ HW ก็ได้ครับ

Comment

ขอบคุณ 2 คำแนะนำข้างบนมากๆเลยค่ะ เดี๋ยวลองลง windows ใหม่ก่อนดีกว่า ถ้าไม่หายก็เปลี่ยนแรม อิอิ

merry x'mas ย้อนหลังนะคะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

Comment

อาจจะเป็นที่ การ์ดจอได้ด้วยคับ

Comment

ไม่ต้องเครม ไม่ต้อง ลงwindows driversการ์ดจอครับ เเบบนี้ทุกงานเลย

Comment

ผมว่าวินโดว์ไม่เสถียน ลงใหม่แต่ใช้ตัวเดิมก็เป็นเหมือนเดิม ต้องเปลี่อนตัวใหม่ครับ

Comment

Working...
              X