Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง wireless ตามที่สาธารณะหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง wireless ตามที่สาธารณะหน่อยครับ

มีที่ไหนที่เปิดให้บริการบ้างครับ แบบว่าจะเอาโน๊ตบุคไปเล่นอ่ะครับ ขอพิกัดละแวกบางกระปิ ลาดพร้าว พระรามเก้า หรือจะเป็นตามห้าง ร้านอาหารฟาสฟู้ดก็ได้ครับ ใครมีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆเลยนะครับ

แบบเปิดให้เล่นฟรีคงไม่มะล่ะครับ (ยกเว้นเน็ตมหาลัย) แต่ตามห้างสรรพสินค้าพวก The Mall, Central ฯลฯ (ยกเว้นพวก BigC, Lotus ไม่แน่ใจว่ามีหรือปล่าว) จะมีพวก Wi - Fi อะไรพวกนี้ล่ะครับ สังเกตุมันจะมีป้าย Hot spot อยู่

Comment

มีครับ ผมไปเล่นที่ เค เอฟ ซี เดอะมอลล์บางกะปิ ไม่ช้าไม่เร็ว แต่ก็เล่นได้เล่นดี เนตฟรีแต่ไก่ไม่ฟรีนะครับ

Comment

ส่วนใหญ่จะเป็นTrue Wifi นะตามห้างต้องซื้อชั่วโมงเลนหือสมัครแบบ unlimit 150 บาทแต่ถ้าอยากเล่นก็หาตามร้านกาแฟที่free wifi ครับซื้อกาแฟแก้วเดียว แล้วเล่นฟรีตลอด

Comment

ที่แฟชั่นไอซ์แลนด์ไง
          เล่นฟรี ทุกพื้นที่ในห้างเลย

เคยแอบไปนั่งเล่นที่ฟู๊ดคอร์ท แล้วเสียบปลั๊ก
          ยามเดินมาบอกให้เอาออกเลยอะ

Comment

Originally posted by watitta View Post
            ส่วนใหญ่จะเป็นTrue Wifi นะตามห้างต้องซื้อชั่วโมงเลนหือสมัครแบบ unlimit 150 บาทแต่ถ้าอยากเล่นก็หาตามร้านกาแฟที่free wifi ครับซื้อกาแฟแก้วเดียว แล้วเล่นฟรีตลอด
            แต่มานเล่นได้แค่ สอง ชั่วโมงเองอ่ะ เพราะแบตหมด ตัดสินใจละว่า ติดไฮสปีดดีก่า

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

Originally posted by moohoo View Post
              แต่มานเล่นได้แค่ สอง ชั่วโมงเองอ่ะ เพราะแบตหมด ตัดสินใจละว่า ติดไฮสปีดดีก่า

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
              ถ้าเล่นร้าน Starbuck ต่อปลั๊กได้นะ
              เราเคยเล่นที่ Starbuck FashionIsland จ้า

Comment

ถ้า​เล่นร้าน​ Starbuck ​ต่อปลั๊ก​ได้​นะ
                ​เรา​เคยเล่นที่​ Starbuck FashionIsland ​จ้า
                ไม่กล้าเข้ามันหรูเกิน อิๆ

Comment

ผมเคยเอาไปเล่นที่ร.พ.เวชธานีอ่้ะคับ แถวๆลาดพร้าว 111 ปล่อยฟรีคับ แต่ไม่รุ้ตอนนี้ยังมีอยุ่รึป่าว

Comment

ช่ายเลย ร้านstarbuckใจดี กาแฟแก้ว120เล่นไปเลยเสียบปลั๊กไม่ว่า ไม่ก็ขนมปังชิ้นละ35ก้ได้ ครัวซองมั้งนะ

Comment

ร้านกาแฟบางร้านเค้าก็มีปล๊กให้เสียบพร้อมนะ

แนะนำร้าน Library อ่ะอยู่แถวๆพรีเมียพระรามเก้ากาแฟใช้ได้นะมีปล๊กส่วน wi-fi ซื้ออะไรเค้าก็ได้มันจะมี password มาให้ในใบเสร็จ เออมีที่จอดรถด้วย ไปนั่งทำงานบ่อย ไปทีเอาปล๊กต่อไปใช้กับเพื่อนอย่างไร้ยางอาย 555+ แต่ชอบร้านอ่ะตกแต่งโคตรดีเลย style loft ผสม เรโทร

Comment

รามมั้ยครับ
                        ตึก sbb (ที่จรืงได้แทบทุกตึก) คนใช้กันยัน เที่ยงคืนบางคนยังอยู่ครับมียาทากันยุงด้วย
                        สปีดเทสได้เมกกว่าๆ เอาปลั๊กไปแทบทุกคนที่เจอครับ
                        ที่สำคัญ มีสาวแหล่มๆมาด้วยแน่นอน

Comment

Originally posted by tsunaru View Post
                          รามมั้ยครับ
                          ตึก sbb (ที่จรืงได้แทบทุกตึก) คนใช้กันยัน เที่ยงคืนบางคนยังอยู่ครับมียาทากันยุงด้วย
                          สปีดเทสได้เมกกว่าๆ เอาปลั๊กไปแทบทุกคนที่เจอครับ
                          ที่สำคัญ มีสาวแหล่มๆมาด้วยแน่นอน
                          ที่สำคัญมันบล็อกบิทอะจิครับ แต่เน็ตเร็วใช้ได้เลย
                          ผมก็เด็กรามครับ อิอิ

Comment

Originally posted by moohoo View Post
                            ที่สำคัญมันบล็อกบิทอะจิครับ แต่เน็ตเร็วใช้ได้เลย
                            ผมก็เด็กรามครับ อิอิ
                            sbbมันยังไม่เเรงคับ ต้องไปที่คณะผมคับ น่าตึกsclเน็ตเร็วท่สุดเล้วคับ
                            ปล.มีเพื่อนมหาลัยเดียวกันเเละ

Comment

ผมเคยไปนั่งเล่นที่ร้าน แบล๊คแคนย่อน ที่เดอะมอล์บางแคอะ น่าจะเป็นของร้านเขาน่ะแหละเล่นสบายแถมเร็วซะด้วย

Comment

Working...
                              X