Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ Flash Drive มองเห็นพื้นที่เป็น 0 Kb ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ Flash Drive มองเห็นพื้นที่เป็น 0 Kb ครับ

ช่วยหน่อยครับ คือญาติของเพื่อนทำงานอยู่โรงเรียนนานาชาติอ่ะครับ ลูกของพวกผู้มีอันจะกินทั้งหลายอ่ะ พอเขากลับบ้านก็จะทิ้งพวกของต่างไว้ประจำอ่ะ ล่าสุดญาติของเพื่อนเอา Flash Drive มาให้ 10 ตัวเลยครับ ใช้ได้อยู่ 3 ตัว(อย่างฟลุ๊กครับมี 8 Gb ด้วย^^) ที่เหลืออาการเดียวกันครับ คือFlash Drive มองไม่เห็นพื้นที่ครับ พอเสียบที่คอมแล้วยังเห็นไดร์อยู่ครับแต่เห็นเป็น 0 Kb ครับ format ก็ไม่ได้ครับ ซ่อมได้หรือเปล่าครับ หรือท่านใดมีวิธีแก้บอกหน่อยครับ แบบว่าเสียดายของอ่ะ

ใช่ของ sony ปะคับ อันเล็กๆมีหลายสี ถ้าต้นปีนี้มีพวกหลอกขายของพวกนี้จากจีนครับ ใช้ไม่ได้ครับ
    บางตัวใช้มองเห็น 8GB แต่ใช้จริงได้นิดเดียวเองครับ

ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นลองส่งเคลมดูนะครับ ถ้ามีประกัน

Comment

Originally posted by bankhyper View Post
      ใช่ของ sony ปะคับ อันเล็กๆมีหลายสี ถ้าต้นปีนี้มีพวกหลอกขายของพวกนี้จากจีนครับ ใช้ไม่ได้ครับ
      บางตัวใช้มองเห็น 8GB แต่ใช้จริงได้นิดเดียวเองครับ

ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นลองส่งเคลมดูนะครับ ถ้ามีประกัน
      ยี่ห้อ trancert ครับ ลองก็อปแล้วได้เก็อบเต็มครับ 7 Gb กว่าๆ แค่นี้ผมก็ ok แล้วครับสำหรับของฟรีส่วนตัวอื่นๆมีหลายยี่ห้อครับ แล้วมี kington อยู่ด้วย 3 อันครับ 512 กะ 1 GB อ่ะครับ อยากเอาไปเครมเหมือนกันแต่ไม่รู้จะไปเครมที่ใหนอ่ะครับ อีกอย่างกลัวมันหมดประกันแล้วด้วยครับ กลัวไปเครมแล้วหน้าแตกหมอไม่รับเย็บ

Comment

Working...
      X