Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนVGAหรื่อไม่ก็ขายยกเคสช่วยแนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนVGAหรื่อไม่ก็ขายยกเคสช่วยแนะนำหน่อย

ตอนนี้ผมใช่บอร์ด Asus p5v 800 powersupply350w
    VGA xfx Gf5500 AGP
    ram ncp 512m
    cpu celeron R 2.66GHz
    dvd ไลท์ออน combo
    harddisk 80G
    ถ้าผมจะเปลี่ยนVGAควรเปลี่ยนเป็นอะไรที่แรงๆ ถ้าไม่สมควรเปลี่ยนVGA แล้วผมจะขายยกเคสไม่รวมจอจะได้เท่าไรครับ แล้วถ้าแยก ram ncp 512m ตัวเดียวจะขายได้เท่าไรครับ ผมอยากอัพคอมผมแต่ก็หล้าสมัยเกินไปที่จะอัพเลยอยากขายให้เพื่อน จะได้ซื้อใหม่ยกชุดเลยครับ ผมจะได้เอาเงินที่ขายคอมเก่าไปซื้อใหม่ครับ ช่วยเเนะนำหน่อยครับ ด่วนนะ

มีงบเท่าไร เดี่ยวคร่าวๆให้ ไม่รวมที่จะขายนะ

Comment

15000ครับ แล้วบอกราคาที่จะขายให้ผมด้วยนะครับจะได้หักถูก

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        มีงบเท่าไร เดี่ยวคร่าวๆให้ ไม่รวมที่จะขายนะ
        อย่าลืมว่า ram ncp512m จะขายได้เท่าไรนะครับ แล้วเหมาะที่จะอัพVGAเปล่าครับถ้าได้ควรจะเปลียนเป็นไรแล้วถ้าอัพVGAแล้วจะเล่นเกมส์ได้แค่ไหนเล่นcrysisได้ไหมถ้าเราจะปรับความละเอียดต่ำๆแล้วเพิ่มramเป็น1G ถ้าไม่เหมาะก็จะขายจริงๆครับ
        คุณ wikornคือเทพจริงๆ

Comment

อย่าให้ผมเป็นเทพ เลย ครับ ที่ผมไม่รู้ มีอีกมากมายนักครับ ความรู้ผม เท่า หางอึ่ง เอง ที่สำคัญ ไม่อยากจะกิน อะไรทีต้อง รอคนอื่นจุดธุป บอก ถึงจะกินได้ครับ อิอิ เป็นคนธรรมดานี้แหละดีแล้ว ครับ

งบที่บอก 15000 ซื้อใหม่สถานเดียวครับ แรง คนระเรื่องกับชุดเดินแน่นอน จะเอาแบบใหน ขายของเดิม มาลงชุดใหม่ด้วย หรือ จะเก็บไว้พิมพ์งานเมือยามฉุกเฉินก็ได้หมดครับ

Asus p5v 800 800
          powersupply350w คงขายยากอันนี้
          VGA xfx Gf5500 AGP 900
          ram ncp 512m 500
          cpu celeron R 2.66GHz 1000
          dvd ไลท์ออน combo 300

ราคาขึ้นอยู้กับความพอใจของคนซื้อและคนขาย จะให้ฟรีก็ได้ถ้าพอใจครั้บ ผมเดาๆเอาเท่านั้น

เอาแบบ เต็มงบรวมกันเลยแล้วกันครับ 18500

X2 4000+2400
          ASROCK ALIVENF6-VSTA 1800
          RAM ROX 667 1Gx2 1400
          DVDRW SATA ASUS 1200
          HDD 160G 2000 + ของเดิม น่าจะพอใช้งานแล้วนะ
          CASE เดิม
          PCI-E GF HD3850 6200
          PSU ENERMAX 460W 2500

17500

ถ้าไม่อยากย้ายค่าย ก็ INTEL E2140 + ASROCK CONROE1333/667 ราคาเท่าๆกันครับ

Comment

ขอบคุณมากครับที่ให้คำแนะนำ ขอให้กิจการร่ำรวยนะครับ pocba

Comment

ขอเป็น โบนัส หลายๆเดือนแทนนะครับ พอดี มนุษย์เงินเดือนครับ

Comment

Working...
              X